Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำกีต้าร์โปร่งไฟฟ้ามีระบบปรีแอมป์ดีๆหน่อยครับ  (อ่าน 4565 ครั้ง)

Dog Never Lie

• member
ภาคไฟฟ้าแบบว่าชอบๆนี่ของ COLE CLARK เลยครับ OVATION ก็ไว้ใจได้ TAKAMINE ก็มีชื่อเสียงมานานครับ
It's my...

มือกระโปก

• member
    • www.cue-byord.com
ํYamaha silent guitar ออกลำโพงเสียงขั้นเทพ ลูกเล่นบานตะไทย

Holmes

• member
takamine ครับคนเอเชียต้องใช้ของเอเชีย อิอิ

wawar

• บุคคลทั่วไป
เชียร์ยามาฮ่าตัวท้อป หรือทาคาแอมป์หลอด ด้วยเลย

ไม่เคยลอง (ไม่กล้าจับ แพงเกิน) แต่เคยไปเห็นเขาลองกัน แจ่มจันมากมาย

wichian

• member
ภาคไฟฟ้า Ovation อีกเสียงครับ
+อีกหนึ่งเสียงครับ ของ USA เสียงพุ่งบาดหูเลยทีเดียว
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

pickpanther

• member
    • My Page
แล้วของ Lakewood ที่น้อง sungha ใช้นี่เป็นของประเทศไหนผลิตหรอครับ
FB/PickFingerstyle

welovely007

• member
  • นัทนว
ใช้งานแบบไหนครับ ถ้าออกแอมป์ตลอดต้อง โอเวชั่น ครับ ไว้ใจได้

ถ้ามีออกแอมป์บ้างเล่นอยู่กับบ้านฟังเองบ้างเน้น ฟิงเกอร์สไตค์ ก็ เทเลอร์ หรือ ทาคามิ ตัวดีๆๆๆๆ
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

nhoy

• member
ระบบภาคไฟฟ้าเพื่องานออนสเตจ ผมชอบ Ovation USA ครับ

Mrbenjamin

• member
  • Play Music for the People :)
คือผมใช้เล่นที่คริสตจักร จะเล่นกับ แบรนด์ใหญ่เต็มวง(กลอง กีต้าร์ไฟฟ้า,โปร่ง, เปียโน, เปอคัสชั่น ฯ) และก็เล่นที่ร้านช่วงรอบหัวค่ำนะครับ ส่วนใหญ่เล่น on stage เกือบทั้งหมดเลยหนะครับ วันนี้ก็ไปลองมาหลายตัวเหมือนกันครับ ยังตัดสินใจไม่ได้ กำลังตามล่าลองไปเรื่อยๆครับ อยากดูความต่าง จุดเด่นจุดด้อยของแต่ละยี่ห้อ และรุ่นนั้นๆ

ขอบคุณมากครับน้าๆ ทุกท่านที่ร่วมเชียร

anyidea

• member
ผมคิดว่า จนกท. ออนเสตจฟัก ก็กินรวบวงครับ เอ่ยไม่ใช่ ออนเสตจ เกือบทั้งหมดตามที่บอกมา ลอง Ovation เลยครับ หายห่วงคมชัดมันทุกเม็ด

nhoy

• member
สวัสดีครับน้า Mrbenjamin  ผมเองก็เล่นในคริสตจักรเช่นกันครับ โดยผมใช้กีต้าร์อยู่สองตัวเป็นไฟฟ้านะครับ คือ Fender Strat. กับ Fender Tele. รุ่นครบรอบ 60 ปี ซึ่งทั้งสองตัวเป็นของคริสตจักรที่จัดหาให้ครับ
แต่ด้วยความชอบและความถนัดแล้วผมชอบอะคูสติกมากกว่าครับ
ผมเองอยากจะช่วยเลือกให้น้า Mrbenjamin เพราะใช้ในคริสตจักร แต่ไม่ทราบว่าน้า Mrbenjamin ตั้งงบไว้สักเท่าไหร่ ?
เอาเป็นว่า ถ้างบสัก 5-6 พัน ก็ Veelah V1-DCE หรือ GACE ครับ แต่เมื่อได้มาต้องมาปรับแอคชั่นสักหน่อย เพราะแอคชั่นที่มาจากโรงงานสูงอยู่เล็กน้อย แต่เสียงดีใช้ได้เลยครับ
              ถ้าสักหมื่นกว่าๆ ก็ Crafter GAE-18/N (14,000)  หรือลองดู Veelah V5-GACE กับ V56-GACE (ประมาณ 14,xxx กว่าๆ ถึง 15,xxx กว่าๆ)
              ถ้าเกือบๆ สองหมื่นก็ Takamine ED05SC (เกือบ 20,xxx) Takamine ED55SC (เกือบ 18,xxx) หรือ Ovation Celebrity พวก CC44 (เกือบ 19,xxx)
              ถ้าราคาสูงๆ ขึ้นไปอีก ก็ Ovation USA หรือ Takamine Japan และ Taylor 314CE ขึ้นไปครับ
ลองเลือกๆ ดูนะครับ ขอให้ได้กีต้าร์ที่ถูกใจครับ  :)

guitarhaha

• member
เห็นที่ Website music support shop ของ อ.พารวย มี Veelah อยู่ V5GACE 14400 บ. รวมค่าส่ง น่าสนใจมาก ลองเข้าไปดูสิครับ Pre เป็นของ Fishman มีทั้ง mic+piezo ด้วย หรือจะขยับเล่นรุ่น V56GACE 15700 บ. ก็น่าสนใจนะ
http://www.musicsupportshop.com/shop/productlist.php?idc=00026&ids=00013   

Mrbenjamin

• member
  • Play Music for the People :)
ขอบคุณน้าๆทุกคนเลยครับ กำลังตามหา ลองอยู่ครับ ยังดำเนินหาต่อไป :)
เดี๋ยวนี้ มีให้เลือกเยอะ จนเลือกไม่ถูกเลยครับ :)