Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆที่เล่นมือซ้าย...กีต้าร์ที่เล่นทุกวันนี้หามาจากไหนกันบ้างครับ?  (อ่าน 4521 ครั้ง)

Kyosho10

• member
ผมเล่นซ้ายคับแต่ถอดใจมาเล่นขวาแล้ว TwT
เริ่มทนไม่ได้คับ แต่ก็หัดนานอยู่อะคับ

nong

• member
ผมเคยดูคอนเสริต ซึม เศร้า เหงา แฮ๊ง  คาราบาว  มีน้าท่านหนึ่งแกเล่นกีต้าร์ไฟฟ้ามือซ้ายแนวบลูส์ บร๊ะเจ้า  เก่งมาก  ที่มากกว่านั้น  แกไม่ไก้เรียงสายแบบธรรมดาอย่างเราๆ ที่เอาสาย 1ไว้ล่างหกไว้ 6 แต่แกเอาสาย 1ไว้บนหกไว้ 6 พูดง่ายๆคือเหมือนหยิบกีต้าร์ปกติขึ้นมาพลิกด้านเล่นโดยคนมือซ้ายนั่นเองครับ  จำชื่อพี่แกไม่ได้....ยังไงลองไปหามาดูก็ได้นะครับ

yootapong

• member
สั่งทำ hand-made ในไทย หรือว่าซื้อจากเืมืองนอกเอาครับ

ช่วยแชร์ให้ฟังหน่อย เผื่อจะเป็นกำลังใจให้ผมอยู่บนเส้นทางแห่งซ้ายต่อไปครับ

ปล.ผมสมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยขอรับ

สวัดดีครับ น้า zero begin ผมเจอเพื่อนแล้ว ดีใจจังเลย ผมก็เล่นซ้ายมาตลอด เกือบ 40 แล้วครับ ถ้าเป็นกีต้าร์ปกติ [ข้างขวา]
เราก็สลับสายครับ ถ้าไม่กลับสาย แล้วเล่นมันจะขัดนิ้วมากครับ นอกจากจะมี ''พรสวรรค์'' จริงๆด้านนี้เฉพาะครับ

ให้กำลังใจครับ....มันเหมือนตอนเรากำลังเล่นแล้งมองกระจกนั่นแหละครับแบบเดียวกันเลย
เมื่อก่อนไม่ค่อยมีกีต้าร์มือซ้ายขาย  เราก็ซื้อ กีต้าร์ปกติมาแล้ว มากลับสาย แต่ตอนนี้ เห็นมีวางขายกันอยู่บ้าง

ผมก็ได้กีต้าร์ซ้ายจาก นครหลวง 2 ตัว taka 341sclh และ ovation เกาหลีอีกตัว  และได้สั่งทำ taylor k10celh
จากร้าน lukey อีกตัว ถ้าชอบรุ่นไหน ก็สั่งทำผ่านร้าน ตัวแทนจำหน่ายได้ครับ

แต่อีกตัวเป็นของมือขวาครับ HD 28 แต่กลับสาย แต่เสียงก็สุดยอดครับเล่นแล้ววางไม่ค่อยลง อิๆๆๆ โดยไม่ต้องเปลี่ยนร่อง
saddle ก็ได้

ผมอยู่ที่ ลำปางครับ น้า zero begin tel 0804916771  ติดต่อพูดคุยกันได้ครับ ในฐานะ Southpaw เหมือนกันเนาะ

ครับ สวัสดี ครับ