Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องขำๆมาเล่าให้ฟังครับ  (อ่าน 9897 ครั้ง)

wanchartwww

• member
Re: มีเรื่องขำๆมาเล่าให้ฟังครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 15:29:59 »
มียายคนนึงกำลังจะเสียชีวิตด้วยโรคชรา และก่อนตายได้มีหลานสาวมาเฝ้าไข้ยายอยู่ข้าง ๆ ยายได้บอกกับหลานว่า
ยาย  อีกหน่อยยายไม่อยู่แล้วยายมีเรื่องจะรบกวนหลานหน่อย   (เป็นคำสั่งเสียสุดท้ายก่อนตาย )
หลานสาว  ได้จะยาย
ยาย   ยายมีฟาร์มอยู่หลายร้อยไร่ รถแท๊กเตอร์ และเงินสดอีกหลายล้านบาท ที่จะฝากให้หลานช่วยดูแลต่อ

หลานสาวรู้สึกตกใจมากเพราะไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่ายายจะมี ทรัพย์สมบัติมากมายขนาดนี้ จึงได้ถามยายว่า

หลานสาว  ฟาร์มและเงินสดอีกหลายล้าน มันอยู่ที่ไหนเหรอยาย
ยายได้รวบรวมพลังเฮีอกสุดท้ายก่อนตายและกระซิบบอกหลานสาวว่า ใน  facebook

nco4433

• member
Re: มีเรื่องขำๆมาเล่าให้ฟังครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 16:04:56 »
มีเรื่องขำๆมาเล่าให้ฟังครับ เรื่องมีอยู่ว่า  มีผู้ชายอยู่คนนึง เห็นหญิงสาว ขาว หมวย สวย เอ็กส์ กำลังเดินเลือกซื้อเสื้ออยู่
ด้วยความที่หนุ่มนั้นเป็นคนเจ้าชู้ อยากจีบ จึงเข้าไปใกล้ๆ แล้วก็ถามว่า

หนุ่ม : ขอโทษนะครับ ไม่ทราบว่า กินข้าวกับอะไรครับ ถึงได้สวยขนาดนี้

ฝ่ายสาวก็หันหน้ามา ยิ้มให้เล็กน้อย แล้วพูดว่า

สาว : กินกับ ผัว ค่ะ ^_^

น้า aip เอาเรื่องในชีวิตจริงมาเล่ารึเปล่าครับเนี่ย...55555

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 16:09:42 »
เป็นกระทู้ที่คลายเครียดดีครับ
ขอบคุณน้าๆ ที่แชร์เรื่องขำขันให้กันครับ

อุ๊ย ผมลืมขอบคุณน้าๆทุกท่านครับ  ขอโทษด้วยครับ -_-"
ขอบคุณทุกท่านนะครับ ^_^

ปล.แต่ละคน ฮาๆทั้งนั้นเลยครับ 5555+
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 16:10:39 »
มีเรื่องขำๆมาเล่าให้ฟังครับ เรื่องมีอยู่ว่า  มีผู้ชายอยู่คนนึง เห็นหญิงสาว ขาว หมวย สวย เอ็กส์ กำลังเดินเลือกซื้อเสื้ออยู่
ด้วยความที่หนุ่มนั้นเป็นคนเจ้าชู้ อยากจีบ จึงเข้าไปใกล้ๆ แล้วก็ถามว่า

หนุ่ม : ขอโทษนะครับ ไม่ทราบว่า กินข้าวกับอะไรครับ ถึงได้สวยขนาดนี้

ฝ่ายสาวก็หันหน้ามา ยิ้มให้เล็กน้อย แล้วพูดว่า

สาว : กินกับ ผัว ค่ะ ^_^

น้า aip เอาเรื่องในชีวิตจริงมาเล่ารึเปล่าครับเนี่ย...55555

ไม่ใช่ครับ  ผมเป็นคนขี้อาย ไม่กล้าแซวใครครับ หุหุ^^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

clapton_slow

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 16:18:51 »
เล่นด้วย

ณ ที่เเห่งหนึ่งในบ้านไกล มียายอยู่คนหนึ่ง ยายต้องการสอนลานให้รู้จักบาปบุญคุณโทษจึงได้พูดกับหลานว่า
ยาย:นี่หลานรู้ไหมจ๊ะว่า ถ้าเราฆ่ามดตายตัวหนึ่ง ชาติหน้าเราก็เกิดเป็นมด ถ้าเราฆ่ายุง ชาติหน้าเราก็เกิดเป็นยุง
หลาน: งั้น้าชาติหน้าผมอยากเดิเป็นคน ผมก็ต้อง ฆ่าคนใช่ไหมครับ คุณยาย
ยาย:'.........!'

ลองดูเผื่อ ฮา
เปิดหมวก ร้องเพลง เสรี

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 16:21:23 »
เล่นด้วย

ณ ที่เเห่งหนึ่งในบ้านไกล มียายอยู่คนหนึ่ง ยายต้องการสอนลานให้รู้จักบาปบุญคุณโทษจึงได้พูดกับหลานว่า
ยาย:นี่หลานรู้ไหมจ๊ะว่า ถ้าเราฆ่ามดตายตัวหนึ่ง ชาติหน้าเราก็เกิดเป็นมด ถ้าเราฆ่ายุง ชาติหน้าเราก็เกิดเป็นยุง
หลาน: งั้น้าชาติหน้าผมอยากเดิเป็นคน ผมก็ต้อง ฆ่าคนใช่ไหมครับ คุณยาย

ผมฮาตรง     ลองดูเผื่อ ฮา   เนี่ยแหล่ะครับ 5555555+

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 17:23:00 »
เล่นด้วย

ผมฮาตรง     ลองดูเผื่อ ฮา   เนี่ยแหล่ะครับ 5555555+

ขอให้ทุกท่านยืนไว้อาลัยให้เเด่มุขของผมด้วยครับ

Biaj_man

• member
  • ไม่ได้โดนเลือกให้เล่น ..แต่เลือกที่จะเล่น
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 17:33:19 »
งั้นเอาอีกซักมุข^^

เป็นเรื่องตอนเรียน ปวช.  เป็นช่วงเช้ามาก ประมาณ 7 โมงเช้าได้ กำลังจะไปฝึกงาน ผมกำลังข้ามถนนไปได้ครึ่งทางแต่รถเยอะเลยต้องหยุดรอตรงกลางถนน ไม่ใช่เกาะกลางนะครับ รถเฉี่ยวไปเฉี่ยวมา ผมก็ง่วงๆอยู่ จู่ๆก็มีเด็กอีกสถาบันนึงเดินข้ามมาหาผม (ดูความพยายามของมัน -_-") แล้วก็บอกว่า เฮ้ย  ขอเสื้อช็อปมึงหน่อยดิ๊ ผมก็งง งง แล้วก็ตอบไปว่า  อ้าว เอาไปแล้วผมจะใส่อะไรล่ะครับ มันทำหน้าไม่พอใจ แต่รถเยอะ แลมันก็กลัวรถชนเหมือนกัน มันเลยบอกว่า   งั้น เอาหัวเข็มขัดมึงมา  ผมก็เลย เปิดให้มันดู ครับ  มันจ้องมองมาพร้อมกับทำหน้าตกใจ แล้วก็พูดว่า เชี่ยไรว่ะ  แล้วก็รีบเดินข้ามไปอีกฝั่งโดยไม่ได้อะไรติดมือไป  ปล่อยให้ผมยืน งง งง กลางถนนอยู่คนเดียว พร้อมกับขยับเข็มขัดที่ทำจากเชือกฟางที่เก็บได้ข้างทาง เพราะเบลอจนลืมใส่มาจากบ้าน  -_-"

ดีนะที่วันนั้นติดอยู่กลางถนน และมันมีคนเดียว  ไม่งั้นหนุ่มหน้าตาดี ใสซื่อ และเบลอ คนนึง อาจต้องเดินกางเกงหลุดกลางถนนก็เป็นได้  55555+

โดน ครับ โดน กดLike

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 20:22:56 »

ขอให้ทุกท่านยืนไว้อาลัยให้เเด่มุขของผมด้วยครับ

555555+

งั้นเอาอีกซักมุข^^

เป็นเรื่องตอนเรียน ปวช.  เป็นช่วงเช้ามาก ประมาณ 7 โมงเช้าได้ กำลังจะไปฝึกงาน ผมกำลังข้ามถนนไปได้ครึ่งทางแต่รถเยอะเลยต้องหยุดรอตรงกลางถนน ไม่ใช่เกาะกลางนะครับ รถเฉี่ยวไปเฉี่ยวมา ผมก็ง่วงๆอยู่ จู่ๆก็มีเด็กอีกสถาบันนึงเดินข้ามมาหาผม (ดูความพยายามของมัน -_-") แล้วก็บอกว่า เฮ้ย  ขอเสื้อช็อปมึงหน่อยดิ๊ ผมก็งง งง แล้วก็ตอบไปว่า  อ้าว เอาไปแล้วผมจะใส่อะไรล่ะครับ มันทำหน้าไม่พอใจ แต่รถเยอะ แลมันก็กลัวรถชนเหมือนกัน มันเลยบอกว่า   งั้น เอาหัวเข็มขัดมึงมา  ผมก็เลย เปิดให้มันดู ครับ  มันจ้องมองมาพร้อมกับทำหน้าตกใจ แล้วก็พูดว่า เชี่ยไรว่ะ  แล้วก็รีบเดินข้ามไปอีกฝั่งโดยไม่ได้อะไรติดมือไป  ปล่อยให้ผมยืน งง งง กลางถนนอยู่คนเดียว พร้อมกับขยับเข็มขัดที่ทำจากเชือกฟางที่เก็บได้ข้างทาง เพราะเบลอจนลืมใส่มาจากบ้าน  -_-"

ดีนะที่วันนั้นติดอยู่กลางถนน และมันมีคนเดียว  ไม่งั้นหนุ่มหน้าตาดี ใสซื่อ และเบลอ คนนึง อาจต้องเดินกางเกงหลุดกลางถนนก็เป็นได้  55555+

โดน ครับ โดน กดLike

ไม่จัดมาซักเรื่องเหรอครับ ^_^

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 20:44:49 »
555555555555 ฮาทุกอันเลยครับ
:)

ตุ๊ อคูสติก.

• member
  • E - A - D - G - B - e
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 21:23:06 »
ขอด้วย....

พระราชาจอมขมังเวทย์

พระราชามีราชินีอันเลอโฉมแต่นางเป้นคนที่มีความต้องการสูงมาก

วันหนึ่งต้องนำทหาร 1 กองพันไปออกรบ ก็กลัวชายาจะนอกใจ จึงได้รับสั่งทหารคนสนิท 5 นายให้ดูแล

และได้แอบลองใจนายทหารคนสนิทด้วย

คืนนั้นก่อนออกรบ ราชาได้ร่ายมนต์ขลังว่า ถ้าใครเอาอะไรใส่เข้าไปในของสงวนของนาง สิ่งนั้นจะขาดหมด

1 เดือนราชากลับมา แล้วเรียกทหารทั้ง 5 นายมาพบ ยืนเรียงหน้ากันแล้วให้ถอดกางเกงทีละคน พร้อมกับวางทองไว้ 1 หีบใหญ่

คนแรกถอดออกปรากฎว่าไม่มี....?? จึงรับสั่ง " เอามันไปประหาร "

คนสอง  " เอามันไปประหาร "

คนสาม   " เอามันไปประหาร "

คนสี่  " เอามันไปประหาร "

คนที่ 5 ปรากฎว่ามันมีครับ ราชาจึงยกทองทั้งหีบให้ไป แล้วบอกว่า เจ้าเป็นทหารที่ข้าไว้ใจที่สุด

มันก็บอกกับราชาว่า "ออบ อุน อั๊บ"( ขอบคุณครับ )ลิ้นมันไม่มี

ราชาเห็นดังนั้นก็รับสั่ง " เอามันไปประหาร 7 ชั่วโคตร "
No 1 Does It Better.

AGP8x

• member
  • Beginner '
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 21:24:20 »
^
^
 :P

เล่ามั่งครับ :)

เรื่อง ... ใครโกหก โดนตบหน้า

ชายคนหนึ่งได้ซื้อ หุ่นยนต์จับโกหก ที่จะตบหน้าทุกคนที่พูดโกหกต่อหน้ามัน
เขาได้ตัดสินใจทดลองกับลูกชายของเขาในเวลาอาหารเย็นของวันนั้น
"วันนี้ไปไหนมาเหรอ?" เขาถาม
"ไปโรงเรียนมาครับ" เด็กชายตอบ
เพี๊ยะ.. หุ่นยนต์ตบหน้าเด็กชายทันที
"จริงๆแล้วผมไปดูหนังที่บ้านเพื่อนครับ" เด็กชายสารภาพ
"หนังอะไร ?" ผู้เป็นพ่อถามต่อ
"Toy story ครับ"
เพี๊ยะ.. หุ่นยนต์ตบหน้าเด็กชายอีกครั้ง
"หนังโป๊ครับ" เด็กชายสารภาพด้วยน้ำตาคลอ
ผู้เป็นพ่อตะโกนขึ้นอย่างเดือดดาล "อะไรกัน ! ตอนพ่ออายุเท่าลูก พ่อยังไม่รู้จักด้วยซ้ำว่าหนังโป๊คืออะไร"
เพี๊ยะ.. หุ่นยนต์ตบเข้าที่หน้าทันทีที่เขาพูดจบ
ฝ่ายแม่ที่นั่งดูเหตุการณ์อยู่ก็หัวเราะชอบใจ
"คิกๆๆ สมกับที่เป็นลูกชายคุณจริงๆ" เธอกล่าว
เพี๊ยะ... หุ่นยนต์ตบเข้าที่หน้าเธอทันที

Credit by GreenWave 106.5fm

::)

ตุ๊ อคูสติก.

• member
  • E - A - D - G - B - e
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 22:33:18 »
มียายคนนึงกำลังจะเสียชีวิตด้วยโรคชรา และก่อนตายได้มีหลานสาวมาเฝ้าไข้ยายอยู่ข้าง ๆ ยายได้บอกกับหลานว่า
ยาย  อีกหน่อยยายไม่อยู่แล้วยายมีเรื่องจะรบกวนหลานหน่อย   (เป็นคำสั่งเสียสุดท้ายก่อนตาย )
หลานสาว  ได้จะยาย
ยาย   ยายมีฟาร์มอยู่หลายร้อยไร่ รถแท๊กเตอร์ และเงินสดอีกหลายล้านบาท ที่จะฝากให้หลานช่วยดูแลต่อ

หลานสาวรู้สึกตกใจมากเพราะไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่ายายจะมี ทรัพย์สมบัติมากมายขนาดนี้ จึงได้ถามยายว่า

หลานสาว  ฟาร์มและเงินสดอีกหลายล้าน มันอยู่ที่ไหนเหรอยาย
ยายได้รวบรวมพลังเฮีอกสุดท้ายก่อนตายและกระซิบบอกหลานสาวว่า ใน  facebook

ชอบครับ
No 1 Does It Better.

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 22:36:47 »
5555  แรงไม่หยุด ฉุดไม่อยู่  ใครมีเรื่องขำๆอีกเชิญเลยครับ แก้เครียด ^^

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 22:40:04 »
เอาอีกเรื่อง นี่เรื่องสยอง จริงๆน่ะสาบานได้
ผู่ใหญ่เขาเล่ามา ว่าเเถววัดดอนน่ะผีเฮี้ยน
เขาบอกว่า
มีผีอยู่ ตัว1 มานั่งก่อน เเล้วก็มีผีอีก2ตัวมานั่งข้างๆ ของผี1ตัวเเรก  
ผีตัวซ้ายถามผีตัวขวาสุดว่า  "มึงเป็นอะไรตาย"
ผีตัวขวาสุดตอบว่า "กูโดนยิงตาย"
คราวนีผีตัวขวาสุดเลยถามผีตัวซ้ายสุดว่า "มึงเป็นอะไรตาย"
ผีตัวซ้ายสุดก็ตอบว่า "กูโดนรถชนตาย"
เเล้วผีทั้งสองตัวก็ถามผีตัวกลางว่า "มึงเป็นอะไรตาย"
ไอตัวกลาง มั่นเสียงสั่นๆเเล้วตอบไปว่า   "ฮื้อๆ กูยังไม่ตาย กูมานั่งขี้"  

เเป่วๆ เเป๊กอีกตามเคย
55+

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 22:40:59 »
เอาอีกเรื่อง นี่เรื่องสยอง จริงๆน่ะสาบานได้
ผู่ใหญ่เขาเล่ามา ว่าเเถววัดดอนน่ะผีเฮี้ยน
เขาบอกว่า
มีผีอยู่ ตัว1 มานั่งก่อน เเล้วก็มีผีอีก2ตัวมานั่งข้างๆ ของผี1ตัวเเรก 
ผีตัวซ้ายถามผีตัวขวาสุดว่า  "มึงเป็นอะไรตาย"
ผีตัวขวาสุดตอบว่า "กูโดนยิงตาย"
คราวนีผีตัวขวาสุดเลยถามผีตัวซ้ายสุดว่า "มึงเป็นอะไรตาย"
ผีตัวซ้ายสุดก็ตอบว่า "กูโดนรถชนตาย"
เเล้วผีทั้งสองตัวก็ถามผีตัวกลางว่า "มึงเป็นอะไรตาย"
ไอตัวกลาง มั่นเสียงสั่นๆเเล้วตอบไปว่า   "ฮื้อๆ กูยังไม่ตาย กูมานั่งขี้"   

เเป่วๆ เเป๊กอีกตามเคย
55+

55555+  ใกล้แล้วครับ  จัดมาอีก อิอิ^^

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 22:41:59 »
อีกเรื่อง หนึ่ง
เเถวบ้านผมเขามีพิธี ไหว้พระ ทุกวันพระ

ฮาไหม 55+

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 22:43:27 »
อีกเรื่อง หนึ่ง
เเถวบ้านผมเขามีพิธี ไหว้พระ ทุกวันพระ

ฮาไหม 55+

5555+ พยายามดีครับ ชอบๆ ^O^

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 22:49:12 »
อุดม สัมภาษณ์ คุณชูวิทย์ PART1!

อันนี้ฮาจริง

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 22:50:32 »
^
^
^
55555+  กด Like ^O^