Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องถามครับ  (อ่าน 1219 ครั้ง)

หนุ่มน้อย "อคู๊สติก"

• member
  • ดนตรีคือชีวิต แต่ไม่ไช่ทุกสิ่งในชีวิต ^^
มีเรื่องถามครับ
« เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 16:05:58 »
อะไรคือ วินเทจ......

แล้วก็  คัท อเวย์ ...............
ต้องขยันซ้อมให้มากกว่านี้ ๆๆๆๆๆๆๆ

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
Re: มีเรื่องถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 16:10:54 »
vintage ก็คืออะไรที่ออกแนวเก่า ๆ หน่อย ใช้ได้กับทั้งเครื่องดนตรี เครื่องใช้ เฟอร์นิเจอร์ หรือการตกแต่งบ้าน ฯลฯ ในวงการแฟชั่นจะมีอีกคำคือ retro

หนุ่มน้อย "อคู๊สติก"

• member
  • ดนตรีคือชีวิต แต่ไม่ไช่ทุกสิ่งในชีวิต ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 16:17:15 »
vintage ก็คืออะไรที่ออกแนวเก่า ๆ หน่อย ใช้ได้กับทั้งเครื่องดนตรี เครื่องใช้ เฟอร์นิเจอร์ หรือการตกแต่งบ้าน ฯลฯ

cutaway ถ้าเกี่ยวกับกีตาร์ก็คือ ชายเว้า หรือคอเว้า นั่นเองครับ

ขอบคุณครับ น้า ^^
ต้องขยันซ้อมให้มากกว่านี้ ๆๆๆๆๆๆๆ

nong

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 20:00:07 »
ตัวนี้เป็นไงครับ GUYATONE อายุ 51 ปีของผม  วินเทจพอไหม  อิอิ