Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำกีตาร์คลาสสิคหรือไนลอนที่คุ้มที่สุดในราคา 15000 ด้วยครับ  (อ่าน 2023 ครั้ง)

tomomibi

• member
เล่นสายเหล็กมานาน  อยากลองไปสายเอ็นบ้าง
จะเอามาฝึกเล่นเพลง bossa กับเล่นฟิงเกอร์สไตล์บ้าง

มีภาคไฟฟ้าหรือไม่มีก็ได้  ขอเสียงหวานๆเพราะๆ
และคุ้มที่สุดในงบหมื่นห้า รบกวนน้าๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ  ;D

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ตัวนี้ก็เสียงดีครับ 15000 มีทอน 1400  แนะนำให้ลองตัวนี้ก่อน  แลัวค่อยไปหาลองตัวข้างล่างครับ

http://www.music.co.th/product_model.php?product_model_id=111684&category=12&product_type=12

แต่ตัวนี้ 15000 มีทอน 6600 เสียงดี และหรูหรา ในราคายาจก............อิอิ
Classic Veelah 201

springwaltz

• member
  • Vet Med
วางๆลองไปดูที่นครหลวงสิครับเห็นมีพูเดนซิโอ้ขายอยู่ไม่เกินหมื่น5ก็มีเอ๊ะหรือหมื่น6หว่าเเต่ผมจำชื่อรุ่นไม่ได้อะครับ ขอโทษด้วย

FOTOBEER

• member
วางๆลองไปดูที่นครหลวงสิครับเห็นมีพูเดนซิโอ้ขายอยู่ไม่เกินหมื่น5ก็มีเอ๊ะหรือหมื่น6หว่าเเต่ผมจำชื่อรุ่นไม่ได้อะครับ ขอโทษด้วย

16000 ครับ รุ่นนี้ก็ดีเหมือนกัน   อยู่ที่ว่าเราจะจับเข้ามือ และชอบเสียงของมันหรือเปล่า

springwaltz

• member
  • Vet Med
สวัสดีครับน้าเบีย อยากถามเล่นๆว่าทำไมน้าต้องดื่มเบียร์ก่อนรีวิวด้วยอะครับ กลัวเสียคอนเสปหรอครับ อิอิ

redtopup

• member
พูเดนซิโอ้  โทนับบาล้าน  ไม่ค่อยจะดีครับ  ในระดับราคา
วีร่า รุ่น จิ้งจก ร้อง ผมว่าคุ้มมากกว่า น๊ะครับ
ราคาก็ ไม่แพงเลย  
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

BanNongThum

• member

ลอง search ข้อมูลดูครับ paco castillo รุ่น 203

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
ชอบเวลามีใครที่แนะนำกีตาร์ไม่เกินงบที่เขาตั้งมาครับ
:)

FOTOBEER

• member
สวัสดีครับน้าเบีย อยากถามเล่นๆว่าทำไมน้าต้องดื่มเบียร์ก่อนรีวิวด้วยอะครับ กลัวเสียคอนเสปหรอครับ อิอิ

อิอิ................ก็ผมชื่ออะไร ละครับ  เดี๋ยวเสียคนเจ็บหมด555555555

Aum_GuitarNoob

• member
ALHAMBRA ตามตูดดำๆของน้าเบียร์ไปอีก 1 เสียง..

tomomibi

• member
เดี๋ยวจะไปลองตามลายแทงที่ว่ามา
ขอบคุณน้าๆทุกท่านนะครับ  ;D

น้าธี

• member