Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่านักดนตรี เล่นกีต้าร์ร้องเพลง มีรายได้เฉลี่ยต่อเดือนประมาณเท่าไรกันบ้างครับ?  (อ่าน 5163 ครั้ง)

nong

• member
เมืองเลย ไม่เกิน ร้อยห้าสิบ ต่ิอชั่วโมง มากกว่านี้ตำรวจจะจับหรือไงไม่รู้
555555555+  สุรินทร์กะคือกันอ้าย...

หนุ่มน้อย "อคู๊สติก"

• member
  • ดนตรีคือชีวิต แต่ไม่ไช่ทุกสิ่งในชีวิต ^^
อย่าไปสนเรื่องเงิน
เอาความสุขเเละความสนุกของคนดูไว้ก่อน

นี้เลยครับ แนวผม (แต่ไม่ได้เล่นสักที) 55+
ต้องขยันซ้อมให้มากกว่านี้ ๆๆๆๆๆๆๆ

doreme1982

• member
ที่ร้านผมเค้าให้ชม. 30 เองคับ   แต่หน่วยเป็น ดอลล่า นะค้าบบ  อิอิ  คืนนึงวิ่ง 2-3 ร้าน ร้านละ 2 ชม. ก็พออยู่ได้ละคับ ^^

Aum_GuitarNoob

• member
ของผมน่าจะน้อยกว่าชาวบ้าน มีงานแค่ อังคาร(1ร้าน) พฤหัส(2ร้าน) ศุกร์(1ร้าน) เสาร์(2ร้าน) ตกที่เดือนละ 13,600 ยังไม่บวกทิปและหักค่าใช้จ่ายครับ พวกพี่ ๆ รุ่นพี่ผมได้มากกว่าผมหลายเท่านัก แต่ผมถือว่าแก้เครียดจากงานกลางวันละกัน ขำ ๆ ไป..อิอิ

• member
  • ดนตรีคือชีวิต แต่ไม่ไช่ทุกสิ่งในชีวิต ^^
ต้องเล่นเก่งขนาดไหนอะครับ ถึง ลงร้านได้ครับ อยากรู้ๆๆๆ
ต้องขยันซ้อมให้มากกว่านี้ ๆๆๆๆๆๆๆ

Aum_GuitarNoob

• member
ต้องเล่นเก่งขนาดไหนอะครับ ถึง ลงร้านได้ครับ อยากรู้ๆๆๆ

สาวคอร์ด เล่นยังกะเล่นวงเหล้า ยังมีร้านลงเลยครับบางร้าน -*- สาดคอร์ดท่าเดียว

monomo_71

• member

แต่ละร้านก็จะเหมาะกันคนแต่ละคนแตกต่างกันไปครับ
อย่าเรียกว่าเก่งในด้านฝีมือเลย

เรียกว่าเก่งในด้านการเล่นให้ถูกใจลูกค้าในสไตล์ของทางร้านจะดีกว่าครับ
Finger เทพๆ ไปเล่นร้านเหล้าที่เค้าครื้นเครงกัน ก็คงจะไม่เหมาะ
ตีคอร์ดร้องเพลง ไปเล่นร้านที่เน้นโชว์ทักษะทางดนตรี ก็คงจะไม่เหมาะเช่นกัน

guitarhaha

• member
ลองถ่ายคลิปมาลงสิครับ แล้วจะมีหลายท่านช่วยบอกเองว่า พอจะลงร้านได้รึยัง

• member
ลองถ่ายคลิปมาลงสิครับ แล้วจะมีหลายท่านช่วยบอกเองว่า พอจะลงร้านได้รึยัง
ลงแล้วครับ น้าๆ บอกว่า เพี้ยนได้ใจครับ 555+ ลองไปดูสิครับ

http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=6809.0

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com

สาวคอร์ด เล่นยังกะเล่นวงเหล้า ยังมีร้านลงเลยครับบางร้าน -*- สาดคอร์ดท่าเดียว

แบบนั้นหละ เทพตัวคอร์ด..........อิอิ

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
ถามเพื่อนมาเมื่อกี้.......

แถวรัชดาชั่วโมงครึ่ง ประมาณสองพันครับ........

ถ้าแถวเพชรบุรีตัดใหม่ พระรามเก้า ก็ลดลงมาหน่อยครับ..........

yod69

• member
ตอนนี้โคราช โฟค ช.ม.ละ200-350บาทต่อคน

TuiHY

• member
ถามเพื่อนมาเมื่อกี้.......

แถวรัชดาชั่วโมงครึ่ง ประมาณสองพันครับ........

ถ้าแถวเพชรบุรีตัดใหม่ พระรามเก้า ก็ลดลงมาหน่อยครับ..........

จึ๋ยยย ราคานี้ รับทรัพย์ หรือเสียทรัพย์ครับ ;D ;D ;D