Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นทุกวงเหมือนกันหมดเลยเปล่าครับเวลามีการแสดงนักร้องจะได้ดังคนเดียว..........  (อ่าน 4096 ครั้ง)

UncleNeil

• member
"ของจริง"ครับ ถึงจะขายได้ ^^ เห็นคว้ยกับคำนี้อย่างแรง อยู่ที่ตัวเราเอง ว่าเราเป็นของจริงอะเป่า ซ้อมครับซ้อม อย่าม้วแต่ไปอิจฉาเค้า เสียเวลาครับ

TuiHY

• member
ดูอย่างเป้ อารักษ์ อยู่วง Slur ก็รู้จักแต่เป้ ทั้งที่เป็นมือกีต้าร์ แต่หน้าตาดี ร้องเพลงไม่เท่าไหร่ แต่ดังสุดในวง - -"

nco4433

• member
ผมว่าความสุขของนักดนตรีอยู่ที่เสียงดนตรีครับ..ไม่เกี่ยวกับคนกรี๊ดครับ..ของผมถ้ามีร้อยคนดู แต่สนใจผมมีแค่คนเดียวผมก็ดีใจถ้าเขาบอกว่าชอบที่ผมเล่น...เพราะยังไงซะผมก็หล่อขั้นเทพอยู่แล้วครับ ;D ;D ;D ;D(ป๋าเทพนะครับ...อิอิอิ) อย่าสนใจดอกไม้ริมทางครับ...หาดอกที่เจ๋งๆ ที่เราชื่นชอบครับ..แล้วสอยเธอด้วยฝีมือการเล่นของเราครับ... ;D ;D ;D ;D ;D

[SK]Choke

• member
มือกีตาร์เจ๋งๆนี่เท่เท่ากับนักร้องครับ คอนเฟิร์ม ผมก็ชอบดูให้ทั่วทั้งวง

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
ถ้าอยากเด่น อยากดัง ก็ไปเป็นนักร้องเลยครับ ไม่ก็บอยแบนด์ไปเลย มีสาวกรี๊ดแน่
แต่ถ้าอยากทำในสิ่งที่ตัวเองรัก ก็เล่นดนตรีต่อไปครับ
มันเป็นเรื่องปกติครับ น้อยนักที่นักดนตรีจะดังกว่านักร้อง ถ้าน้าไม่หล่อแบบเป้ เสลอ ก็ทำใจครับ(มือกีต้าร์ดังกว่า นักร้อง ^^)
แต่ถ้าหน้าตาดีอยู่แล้ว ก็ร้องเองบ้างเลยครับ ดูซิ หล่อแล้วยังมีความสามารถด้วย มันจะไม่มีคนกรี๊ดให้มันรู้ไปครับ ^^

ปล.นักร้องบางคนดังแล้วแยกวง สุดท้ายก็ไปไม่รอดเยอะนะครับ วงใหญ่ๆทั้งนั้นด้วย ^^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Re: เป็นทุกวงเหมือนกันหมดเลยเปล่าครับเวล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 01:19:06 »
ผมว่า ฟิงเกอร์สไตล์ เป็นทางออก ที่ดีที่สุดครับ
ไม่ต้องพึ่งนักร้อง ไม่ต้องพึ่งกลอง ไม่ต้องพึ่งเบส คนเดียว ฉายเดี่ยว ล้วนๆ
ได้ ก็ได้คนเดียว และ เละ ก็เละคนเดียว เสียวสุดๆครับ 555+

เละ แบบนี้ 555+
I-Believe OST. My Sassy Girl [Fingerstyle] Live @ ดนตรีสีขาว KMUTNB
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

pickpanther

• member
    • My Page
แต่ผมกลับมีความสุขเวลาที่สร้างเสียงกีต้าร์ให้กับนักร้องได้ร้องเพลงให้คนอื่นมีความสุขได้
FB/PickFingerstyle

Laser

• member
ส่วนใหญ่ ก็เห็นนักร้องดังคร้บ เพราะ เสียงร้องเป็นเมโลดี้หลัก + เอนเตอร์เทรนคนดู

แต่อย่าน้อนใจไปครับ พี่น้อง

เราก็เล่นดนตรีเพื่อความสุข ก็ไม่ต้องไปคิดมากครับ
ถ้าเล่นดนตรีเพื่อหาเลี้ยงชีพ  ก็น่าจะไปฝึกร้องเพลงด้วย ก็จะเป็นประโยชน์กับตัวเองมากครับ

ผมชอบมากคือ อิริค แคลปตัน

ที่เราไม่ค่อยได้เห็นคือ นักดนตรีส่วนใหญ่ ก็ทำงานด้วยฝีมือ ทำงานกันยาวๆ เช่น พี่โอม ชาตรี คงสุวรรณ, พี่ หมู ตาวัน, พี โอ้ Olan พี่ป๊อบ เดอะซัน ฯลฯ
อันนี้แหละครับ ข้อดีของการมีฝีมือ ทางดนตรี

ส่วนนักร้อง ก็ดังช่วงหนึ่งแล้ว ส่วนใหญ่ก็ ..... มีหนุ่มหน้าตาดีรุ่นใหม่มาแทน

blacktree

• member
ใช่ครับ ดังสุดก็นักร้อง แต่บางวงก็มี มือกีตาร์ที่ดังสูสีนักร้อง

เช่น gun & rose ที่ slash ก็ดังน่าดู หรือ พี่ pop the sun ผมว่าพี่เขาก็ดังพอตัวนะ อาจจะแพ้พี่โป่งนิดหน่อย
ส่วน bodyslam พี่ยอดก็ดังนะครับ ผมชอบมากกว่าพี่ตูนอีก สาว ๆ ก็ชอบนะ

ส่วนนักร้อง ถ้าคนดูไม่ได้เล่นดนตรี เขาก็จะดูนักร้องเป็นหลัก และนักร้องได้ contact กับคนดูตลอด พูดกับคนดู สื่อสารกับคนดู ก็เลยดีเด่นที่สุด

และในฐานะที่เป็นนักร้องนำ ก็คิดครับว่าเด่นกว่า งั้นผมไม่ร้องหรอก  5555 (เสียดายหน้าไม่หล่อ)

pentorsack

• member
ไม่เสมอไปนะอย่าง วง X japan ฮิเดะ เด่นสุด

TuiHY

• member
ไม่เสมอไปนะอย่าง วง X japan ฮิเดะ เด่นสุด

ฮิเดะก็ฮิเดะเถอะ เจอโยชิกิ ตีกลองหมดแรง เดินโซเซเซ็กซี่ ขาอ่อนขาพับกลางเวที เสียงกรี๊ดถล่มทะลาย 5555555+