Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นทุกวงเหมือนกันหมดเลยเปล่าครับเวลามีการแสดงนักร้องจะได้ดังคนเดียว..........  (อ่าน 4097 ครั้ง)

kaizer123

• member
คือเมื่อวันศุกร์ที่แล้วผมแสดงวงที่โรเรียนแล้วนักร้องเป็นนักเรียนใหม่เสียงดีหน้าตาดีพอร้องเท่านั้นล่ะ...กรี๊ดกันจังเลย 5555 พอจบการแสดงก้มีคนขอถ่ายรูปด้วยเปน10ผมมีประมาน3คนได้ 5555 หลังจากนั้นก้มีคนชวนเค้าให้ไปร้องเพลงให้วงอื่นด้วย เหมือนกับว่าคนดูจะสนใจแค่นักร้องเท่านั้น ผมก็สังเกตุวงดังๆหลายๆวงแบบBodyslamก็จะมีแตค่พี่ตูนที่จะดัง ไรงี้ มันเป็นแรงจูงใจทำให้ผมอยากร้องเพลงเป็นมั่ง 555

nong

• member
เอาแล้วสิ....มือกีต้าร์น้อยใจ....เอาไงดี     เอางี้แล้วกัน......เอาอย่างพี่สองพาราด๊อกเลยดีไหม....รับรองกรี๊ดดดดดดด 5555+  เอาฝีมือเรานั่นแหละขโมยซีนคืนมา

ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ

• member
  • ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ
เอาแล้วสิ....มือกีต้าร์น้อยใจ....เอาไงดี     เอางี้แล้วกัน......เอาอย่างพี่สองพาราด๊อกเลยดีไหม....รับรองกรี๊ดดดดดดด 5555+  เอาฝีมือเรานั่นแหละขโมยซีนคืนมา

+1 ขโมยซีนนนนนคืนนนมาครับ

kaizer123

• member
ไม่ได้น้อยใจไรหรอกครับแค่สงสัยว่านักร้องเท่านั้นหรอถึงจะมีสิทธิเรียกร้องความสนใจคนดู จะลงเรียนร้องเพลงเลยงั้น 555

nong

• member
ไม่ได้น้อยใจไรหรอกครับแค่สงสัยว่านักร้องเท่านั้นหรอถึงจะมีสิทธิเรียกร้องความสนใจคนดู จะลงเรียนร้องเพลงเลยงั้น 555
แหล่มเลย.....เล่นกีต้าร์ด้วย   ร้องด้วย  เจ๋งกว่า  ร้องอย่างเดียวก็งั้นๆ อิอิ แอบเชียร์

TOM1869

• member
ต่อไปเวลาหานักร้อง อย่าเอาคนหน้าตาดี มาเป็นนักร้อง ซีครับ  เลือกที่ขี้เหล่หน่อย  ตาเขได้ยิ่งดี
Line id: 081-8718003

nong

• member
ต่อไปเวลาหานักร้อง อย่าเอาคนหน้าตาดี มาเป็นนักร้อง ซีครับ  เลือกที่ขี้เหล่หน่อย  ตาเขได้ยิ่งดี
น้าทอม 555+ น้าทอมไปเล่นที่ไหน กรี๊ดตรึม  มีแต่เด็กๆด้วย....ตัวกะเปี๊ยกเลย  อิอิ

MUI

• member
ผมว่า...เล่นด้วย ร้องด้วย เท่สุด

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
ต่อไปเวลาหานักร้อง อย่าเอาคนหน้าตาดี มาเป็นนักร้อง ซีครับ  เลือกที่ขี้เหล่หน่อย  ตาเขได้ยิ่งดี
ถึงว่าเวลาผมร้องเพลง มีแต่สาวๆไปกรี๊ดมือกีตาร์กันหมดเลย 555+

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
รุ่นน้องหลายคนออกอัลบั้มแล้วเลิกไป แยกวงกันไป เพราะเงินเข้านักร้องส่วนใหญ่รายการทีวี เกมส์โชว์ อีเว้นต่างๆ เค้าไม่เชิญมือกีตาร์ไป เค้าเชิญแต่นักร้องไป

อยู่วงการนี้ทำใจครับ อยากจะอยู่นาน ก็ต้องเก่งๆ แล้วก็ไม่ลืมตัว ใช้เงินอย่างประหยัด อยู่ได้แน่นอน
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

vintageeeee

• member
ไม่เสมอไปหรอกครับผม
อย่างผมชอบเล่นกีต้าร์เวลาดูวงไหนแสดงสด หรือเพลง Cover ที่เขาไม่ลง youtube กันผมก็จะเล็งไปที่กีต้าร์ครับ

ผมว่าอยู่ที่ความชอบของบุคคลนะครับ
อย่างสาวๆก็น่าจะชอบนักร้องหล่อๆ เสียงดีๆ ประมานนี้นะครับ อย่าน้อยใจไปเลยครับ

Ikkyu

• member
  • จงเดินบนเส้นทางที่เราเลือก แม้ว่ามันจะเป็นเช่นใด
ที่โรงเรียนผมกรี๊ดมือเบสครับ (หล่อสุดในวงแหละ 555+)

นักร้องก็ถ่ายเยอะครับเพราะเสียงดี ส่วนผมกับเพื่อนเล่นกีตาร์ก็ถูกเมินครับ

แต่เพื่อนสองคนยกเครดิตให้เราหมดเลยครับเรื่องเพลงต่างๆ ตอนนี้วงใหม่ของผมเลยสนิทกันมากครับ><
ขนาดอัจฉริยะยังต้องเรียนรู้ แล้วเราทำไมถึงบอกว่าเราเป็นคนธรรมดาสู้เขาไม่ได้หรอก ไม่ลองก็ไม่รู้*0*

Saniday

• member
รุ่นน้องหลายคนออกอัลบั้มแล้วเลิกไป แยกวงกันไป เพราะเงินเข้านักร้องส่วนใหญ่รายการทีวี เกมส์โชว์ อีเว้นต่างๆ เค้าไม่เชิญมือกีตาร์ไป เค้าเชิญแต่นักร้องไป

อยู่วงการนี้ทำใจครับ อยากจะอยู่นาน ก็ต้องเก่งๆ แล้วก็ไม่ลืมตัว ใช้เงินอย่างประหยัด อยู่ได้แน่นอน

ต้องเที่ยวอย่างประหยัดเก็บตังค์ถอยกีตาร์ ใช่ไหมครับน้า ?
ฮ่าๆๆๆๆ

kaizer123

• member
ผมว่าแบบอัดFingerstyleลงยูทูปเลยดีกว่าครับแนวหลักผมเลย รอสัก1,000,000 view แล้วไปแสดงนี่แย่งซีนนักร้องได้เลยครับ 555555555 หวังสูงมากมาย

monomo_71

• member
เล่นเองร้องเองสิครับ

Confirmed !  ;D

Dog Never Lie

• member
ส่วนใหญ่แต่ไม่เสมอไปครับอย่างสไมล์บัฟ น้าเชษฐ์เค้าก็ดัง อย่างพีติ๊กชีโร่ มือกลอง ตอนนี้ก็ยังดัง น้าเล็ก คาราบาว น้าเทียรี่ ก็ยังดังได้
ฉะนั้นอยู่ที่ลีลาและเอกลักษณ์ครับ

ต้องสร้างเอกลักษณ์ส่วนบุคคลออกมาครับหากว่าอยากจะเด่น บางวงเล่นเค้าเข้าไปดูมือกีตาร์ มีเบส มือกลองเยอะแยะไปครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ
It's my...

@GER@

• member
ก็นักร้องเค้าหล่อนี่ ค๊าาา กรี๊ดดดดดดด...

นักดนตรีมัวแต่เล่นกับอุปกรณ์  แต่นักร้องเค้าเล่นกับผู้ชม ^^

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
ก็นักร้องเค้าหล่อนี่ ค๊าาา กรี๊ดดดดดดด...

นักดนตรีมัวแต่เล่นกับอุปกรณ์  แต่นักร้องเค้าเล่นกับผู้ชม ^^

มีเหตุผล ครับ

ฉนั้น เราต้องเล่นคนดูให้ได้ครับ 5555+
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
วง Guns'n Roses ไงคนทั้งโลกเทใจให้ Slash มือกีต้าร์ แกออกมาคนนึงวงนี้หมดเลยสำหรับผม
วง Red Hot Chilli Papers ด้วย มือเบสกับมือกีต้าร์เอาไปกินหมด จริงๆ
บ้านเราก็เช่นกันถ้าวงคาราบาวมาเล่นแถวบ้านแล้วไม่มีน้าเล็กเล่นด้วยผมก็ไม่ค่อยจะเต็มใจอยากไปดูซักเท่าไหร่

สรุปว่าเป็นอะไรก็ได้ แต่ต้องเป็น "ของจริง"ครับ ถึงจะขายได้ ^^

clapton_slow

• member
ผมว่า คาราบาว นี่เเหล่ะวงไทยที่ นักดนตรีดังกันทุกคน 55+
พี่เล็ก พี่เที่ยรี่ พี่หมี พี่เขียว พี่เเอ๊ด(ร้องนำ) อ.ธนิส พี่ดุ๊ก น้าเป้า พี่อ๊อด
55+ นี่เเหล่ะตัวจริง 
เปิดหมวก ร้องเพลง เสรี