Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมพักนี้คนปล่อย GS mini กันเยอะจังครับ  (อ่าน 3910 ครั้ง)

Dog Never Lie

• member
Re: ทำไมพักนี้คนปล่อย GS mini กันเยอะจังครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 16:16:28 »
จากที่เคยมีทั้งสองตัว แนะนำว่าให้ไปลองในความถนัดดูก่อนครับเพราะว่ากีตาร์ไซด์ไม่เท่ากัน แต่เรื่องเสียง GS mini โดนกว่าแน่นอน
ติดเรื่องเดียวที่ขนาดครับ

ผมเลยไปซื้อตัวที่โตๆเล่นครับ
It's my...

kanjanatc

• member
Re: ทำไมพักนี้คนปล่อย GS mini กันเยอะจังครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2011, 14:04:56 »
คนปล่อยเยอะมากครับ ยังเสียดายไปจองเป็นคนแรกๆ เลย แต่ได้มาแล้วไม่ผิดหวังครับ เสียงดีเกินตัวอย่างที่หลายๆ ท่านว่าไว้ครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2011, 14:50:30 »
    เรื่องเสียงนี่ผมว่าใครๆก็ยอมรับทั่วโลกครับว่าเสียงดีมาก  แต่เรื่องขนาดต้องแล้วแต่คนชอบเลยครับ

ผมก็ตัวใหญ่แต่ผมก็ชอบกีต้าร์ตัวเล็กครับ  อย่าง GS ผมจะปล่อยต่อเมื่อขยับเล่นเทเลอร์ตัวใหญ่ๆ ครับ    ;D ;D ;D ;D
noomxman

เล็ก vintage

• member
  • กระบี่อยู่ที่ใจ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2011, 15:54:55 »
เสียงดีครับแต่เจอbridgeอ้ามา3ตัวแล้วแต่ช่างไทยติดใหม่ได้สบายมาก
กระบี่อยู่ที่ใจ มีไว้ติดลับให้คม

view666

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2011, 18:51:29 »
ผมลองมาแล้วทั้งคู่ทั้ง big baby และ gs mini ตอนตีคอร์ดความรู้สึกแบบนี้ครับ gs mini คอเล็กครับ เสียงเบสน้อย แต่เสียงมาเต็มครับตีคอร์ดแล้วเสียงมันแน่นๆ ดี big baby เสียง เบสเยอะกว่าครับ ขนาดคอเท่าปกติ แต่ตีคอร์ดแล้วเสียงมันแน่นสู้ gs mini ไม่ได้ อันนี้แล้วแต่เลือกครับ เพราะราคาก็ต่างกันอยู่ บอกตรงๆ ผมไม่ชอบคอของ gs mini เลยครับ สุดท้าย ผมก็เลือก big baby มาเพราะจับแล้วเข้ามือกว่าครับ แหะๆ

OshiOshi

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 23:13:33 »
Gs mini ครับผม  เชียร์ๆ   

ของผมเอง ยังจะไปติด fishman  ใส่เข้าไป  เพื่อเอาไปเล่น  กลางคืนเลยนะครับ 

ชอบเสียงมากๆ   ผมเองมีอยู่สองตัวครับ  อีกตัวไว้เล่น  อีกตัวไว้ขาย  อิอิ  ผมเปิดร้านด้วย