Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: hard case ที่ใส่ baby taylor ได้มีขายที่ไหนบ้างคะ  (อ่าน 4772 ครั้ง)

Bukjay

• member
ลำพังใส่กระเป๋ากลัวจะไม่ปลอดภัยเท่าไหร่ น้าๆ เคยเห็นมีขายที่ไหนบ้างไหมคะ ราคาประมาณเท่าไหร่

Nu'Acoustic

• member
  • [^_^"]
    • www.acousticthai.net
Re: hard case ที่ใส่ baby taylor ได้มีขายที่ไหนบ้างคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 09:40:16 »
hard case ราคาอยู่ที่ประมาณ 2000-3500 น่ะครับ  แต่ รุ่นที่ใส่  baby taylor ได้นี่ไม่แน่ใจเหมือนกครับ รอน้าท่านอื่นมาตอบ ^^
*~ หลงรัก Acoustic Guitar ~*

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
Re: hard case ที่ใส่ baby taylor ได้มีขายที่ไหนบ้างคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 10:30:46 »
แบบนี้ใช่มั๊ยครับ  ;D

ของผมมันมาพร้อมกีตาร์จากลักกี้เลยอะครับ อิอิ ;D

ปล. เห็นร้าน StringShop สปอนเซอร์เวบเราเคยโพสขาย แต่เค้าบอกว่าของหมดครับ  ;)
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

Bukjay

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 11:57:08 »

อ่า ใช่เลยค่ะน้ากบ แอบกรี๊ดในใจว่าน้ากบซื้อแล้วมีแถมกล่องแบบนี้มาให้เลยหรือนี่ ทำไม ทำไม ..

ขอถามต่อนิดนึงค่ะว่า baby taylor แบบที่เป็นไม้หน้ามะฮอกกับสปรูซนี่ให้เสียงแตกต่างกันมากไหม มีจุดใดเด่นอะไรยังไงบ้าง ของเรามีหน้าสปรูซ(ลองเล่นจับดูแล้วชอบมากกว่ามะฮอก) แต่ก็อ่อนประสบการณ์เกินกว่าจะแยกแยะได้ว่ามันต่างกันอย่างไร จึงอยากรู้ข้อมูลตรงนี้ค่ะ

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 13:18:47 »
SKB เคส ครับประมาณ 3000 บาทครับ {}StringShop {}
MUGEN_guitar_SHOP

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 13:24:58 »

อ่า ใช่เลยค่ะน้ากบ แอบกรี๊ดในใจว่าน้ากบซื้อแล้วมีแถมกล่องแบบนี้มาให้เลยหรือนี่ ทำไม ทำไม ..

ขอถามต่อนิดนึงค่ะว่า baby taylor แบบที่เป็นไม้หน้ามะฮอกกับสปรูซนี่ให้เสียงแตกต่างกันมากไหม มีจุดใดเด่นอะไรยังไงบ้าง ของเรามีหน้าสปรูซ(ลองเล่นจับดูแล้วชอบมากกว่ามะฮอก) แต่ก็อ่อนประสบการณ์เกินกว่าจะแยกแยะได้ว่ามันต่างกันอย่างไร จึงอยากรู้ข้อมูลตรงนี้ค่ะ

ก๊ากก ๆๆ.. พี่ทำบุญมาดี  ;D อิอิ.. มะช่าย คืองี้ครับน้องเจ เบบี้ล็อตแรก ๆ ที่ทางร้านนำมาขายที่เป็น made in USA เมื่อซัก 16-17 ปีก่อน มันมาพร้อมกล่องเลยอะจ้ะ แต่ตัวแทนจำหน่ายตั้งราคาสูงกว่าล็อตหลัง ๆ ที่มากับซอฟเคสเยอะเลยนะจ๊ะ อยากได้มั่งอะดิ 555+ พี่ว่าซอฟเคสมันก็น่ารักดีนะ เพราะพี่ได้มาทั้งซอฟเคส กะฮาร์ดเคสเลย  ;D

เบบี้หมาหอบชะนี และกะปูด ให้เสียงที่ต่างกันเล็กน้อยเท่านั้นครับ หมาหอบชะนี ให้เสียงที่ออก blues มากกว่า (คาแรคเตอร์คล้ายเสียงมาตินดั้งเดิม) ส่วนกะปูดให้เสียงที่สดใสเจิดจ้ากระจ่างแปร๋น ๆกว่า เท่านั้นเองจ้ะน้องเจ  ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

Bukjay

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 14:03:26 »
SKB เคส ครับประมาณ 3000 บาทครับ {}StringShop {}

โอโฮ ราคาแรงเหมือนกันนะนี่ ซื้อเคสอันใหญ่ได้เลย ขอบคุณที่แนะนำค่ะ

Bukjay

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 14:05:47 »

ก๊ากก ๆๆ.. พี่ทำบุญมาดี  ;D อิอิ.. มะช่าย คืองี้ครับน้องเจ เบบี้ล็อตแรก ๆ ที่ทางร้านนำมาขายที่เป็น made in USA เมื่อซัก 16-17 ปีก่อน มันมาพร้อมกล่องเลยอะจ้ะ แต่ตัวแทนจำหน่ายตั้งราคาสูงกว่าล็อตหลัง ๆ ที่มากับซอฟเคสเยอะเลยนะจ๊ะ อยากได้มั่งอะดิ 555+ พี่ว่าซอฟเคสมันก็น่ารักดีนะ เพราะพี่ได้มาทั้งซอฟเคส กะฮาร์ดเคสเลย  ;D

เบบี้หมาหอบชะนี และกะปูด ให้เสียงที่ต่างกันเล็กน้อยเท่านั้นครับ หมาหอบชะนี ให้เสียงที่ออก blues มากกว่า (คาแรคเตอร์คล้ายเสียงมาตินดั้งเดิม) ส่วนกะปูดให้เสียงที่สดใสเจิดจ้ากระจ่างแปร๋น ๆกว่า เท่านั้นเองจ้ะน้องเจ  ;D

เบบี๋ในรูปนั่นอายุ 16-17 ปีแล้วหรอคะ ไม่อยากเชื่ออะ ใหม่มาก

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 14:15:09 »
เชื่อเถอะ 55555+

ของน้องเจกี่ปีแล้วอะจ๊ะ  :D

Bukjay

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 15:25:07 »
เชื่อเถอะ 55555+

ของน้องเจกี่ปีแล้วอะจ๊ะ  :D

ยังไม่ถึงเดือนเลยจ่ะน้า แต่จะพยายามดูแลไม่ให้เก่าไปกว่าตัว 16 ปีของน้ากบ  :'(

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 21:04:35 »
หมายถึงอายุของน้องเจน่ะกี่ปีแล้ว 555+  ;D

บางตัวของพี่อายุ 30 ปี แล้วยังใสกริ๊งเหมือน 3 เดือนเลยอะจ้ะ  :D
ปล. เรียกพี่ก็พอนะ  ;D