Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Merrill C-28 Adirondack Red Spruce/ Brazilian Rosewood (รับแลกเทิร์น)  (อ่าน 489 ครั้ง)

fongvin_kla

• member
Merrill C-28 Adirondack Red Spruce/ Brazilian Rosewood (รับแลกเทิร์น)
« เมื่อ: มกราคม 30, 2024, 11:49:46 »
Merrill C-28 (Premium SOLID Adirondack Red Spruce/ SOLID  Brazilian Rosewood) 2011 USA.
กีตาร์ Merrill C28 สเปกเทพ ด้วยวัสดุที่พรีเมี่ยมคัดเกรดมาทำกีตาร์เพื่อให้ได้กีตาร์ที่เหมือนกับมาร์ตินยุคทองสมัย golden era เหมือนจนแทบไม่มีที่ติ ตามแบบฉบับเดียวกับ Martin D28 GE 1937 แบบไหนแบบนั้น  ทั้งหมดโดยไม่ใช้เครื่อง CNC Machine รวมไปถึงขบวนการคัดเกรดไม้และการใช้กาวไฮกูล กาวหนังสัตว์แบบเดียวกันกับ Martin D28 GE  เสียงที่ได้ออกมาดีมากๆ  ราคาต่างประเทศ ไปไกล มากแล้ว ณ ปัจจุบัน  หากรวมภาษีนำเข้า ตัวนี้น่าจะระดับ สี่แสนกลางๆ มีความคิดเห็นของผู้เล่นชาวอเมริกาท่านนึงได้อธิบายไว้ว่า เค้าเป็นนักสะสมกีตาร์มาหลายยี่ห้อ เค้าลองเทียบเสียงกับ Martin d28 Authentic 1937 และกีตาร์ตัวอื่นๆที่เค้ามี เค้าเลือกที่จะเก็บกีตาร์ Merrill c28 เอาไว้ พร้อมทั้งได้ทำการอัดคลิปเปรียบเทียบเสียงให้รับชมกัน ซึ่งเสียงตัวนี้ ให้เสียงที่ดีกว่า (ตามความเห็นของเค้า) ผมได้อัดคลิปเสียงตัวจริงตัวนี้เอาไว้ด้วย เผื่อเป็นแนวทางเสียงครับ 
สนใจ ผมรับแลกกีตาร์โปร่งด้วยนะครับ ราคาแลกเทิร์น 305,000 บาท (ตีราคาให้อยู่ในราคามือสองด้วยนะครับ อย่าเอาราคามือ1 มาตีราคากันนะครับผม) สนใจจะตีแลกเทิร์น บวกส่วนต่างกันก็ ok ครับ มีหลายคลิปที่ลงใน youtube เสียงไม่ธรรมดาทุกตัวเลยจริงๆ  ตัวนี้เป็นสเปกเทพที่สุดในรุ่น C28 ของ Merrill ก็ว่าได้ ไม้ที่พรีเมี่ยมคัดเกรดจับคู่กับ Brazilian Rosewood ที่ลายสวยงามมากๆ
สภาพสมบูรณ์ คอปกติ แอคชั่นเล่นง่ายปกติ ไม่มีแตกหักซ่อม ใดๆทั้งสิ้น กีตาร์สะสม มาพร้อมกล่องแท้คู่ตัว กีตาร์ตัวนี้ผ่านมือศิลปินดังมาแล้ว

คลิปเสียง และคลิปรูปภาพเพิ่มเติม
https://youtu.be/31m8dbAoCfQ
https://youtu.be/sFx9a9RjRL4

fongvin_kla

• member
Re: Merrill C-28 Adirondack Red Spruce/ Brazilian Rosewood (รับแลกเทิร์น)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2024, 13:03:39 »
ราคาปรับราคานะครับ 259,000 บาท ราคาดีแน่นอน