Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: LR Baggs Anthem เสีย!?  (อ่าน 283 ครั้ง)

Tonies

• member
LR Baggs Anthem เสีย!?
« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2023, 15:33:55 »
มีอาการเสียบแจ๊ค พอแค่เปิด volume เสียงก็ครางไม่หยุดเลยครับ
ไม่ทราบว่า สามารถซ่อมได้ไหม หรือว่า ต้องเปลี่ยนใหม่สถานเดียวครับ..

กฤษณ์

• member
Re: LR Baggs Anthem เสีย!?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2023, 10:57:01 »
ลองสอบถามกับผู้นำเข้าอย่างร้าน Acoustic Villa หรือธีระดีกว่าครับ ใด้ผลยังไงช่วยแจ้งด้วย

Tonies

• member
Re: LR Baggs Anthem เสีย!?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2023, 21:38:28 »
ผมได้สอบถามไปทางร้าน Acoustic Villa ได้รับคำแนะนำเบื้องต้นดังนี้

"ลองถอดสายแจ๊คเล็ก ๆ หลังปรี จะมีแจ๊คไมค์ และ แจ๊คเปียโซ่ ถอดทีละอันสลับกันดูว่าอาการหายหรือเปล่า.."

ผมเลยลองดึงดูมาอันนึง(เดาว่าเป็นสายแจ๊คไมค์) ลองเสียบเข้าตู้แอมป์ ลองเปิดvolume เสียงครางหายไป
จากนั้นผมปิดแอมป์ เสียบแจ๊คที่ถอดออกมาเข้าที่เดิม ต่อเข้ากับแอมป์ใหม่ ตอนนี้หายเป็นปกติแล้วครับ

ขอบคุณพี่กฤษณ์ด้วยครับผม.. :)