Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง saddle ต่ำเกินไป มีทางแก้ไขมั๊ยครับ  (อ่าน 336 ครั้ง)

fungi321

• member
saddle ให้ช่างทำมานานแล้ว เหมือนมันจะต่ำไปนิดนึงครับ ดีดแรงๆมันจะติดบัส มีทางแก้ไขอะไรได้บ้างครับ หาดูในเน็ตเหมือนจะมีแผ่นรอง ที่มีความหนาอยู่หลายระดับ เราจะซื้อได้จากที่ไหนครับ

ขอถามอีกข้อนะครับ มีกีต้าร์อีกตัว ช่างทำ Nut กับ Saddle ให้ใส่สายเบอร์ 12 พอดี ถ้าเราจะเปลี่ยนเป็นสายเบอร์ 11 เวลาเล่นจะติดบัสมั๊ยครับ

กฤษณ์

• member
Re: สอบถามเรื่อง saddle ต่ำเกินไป มีทางแก้ไขมั๊ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2023, 19:28:28 »
1. แผ่นรอง saddle.....ผมใช้บัตรเครดิตเก่าตัดเป็นชิ้นเล็กๆครับ
2. ไม่น่า buzz ถ้า buzz ก็คลายคอนิดหน่อยครับ

fungi321

• member
Re: สอบถามเรื่อง saddle ต่ำเกินไป มีทางแก้ไขมั๊ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2023, 10:04:06 »
ขอบคุณน้ากฤษณ์ครับ จะลองทำตามดูครับ