Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: หาข้อมูลของกีต้าร์ ในบ้านไม้ผ่าน google ได้แล้วครับ  (อ่าน 1331 ครั้ง)

somyoo

• member
ตามหัวข้อเลย ครับวันนี้ลองหาข้อมูล ด้วย google หาได้แล้วครับ

pui701

• member
ดีงามครับ ชอบหาอ่านความรู้เก่าๆเพลินดี แก่แล้วบางทีก็ลืมครับ 55555

กฤษณ์

• member
ผมลองค้นดูอยู่ครึ่งชั่วโมงยังไม่เจอข้อมูลจากบ้านนี้เลยครับ ดูจาก traffic ก็ไม่เห็นค่อยมีคนเข้า ขนาดเว็บกีตาร์โปร่งที่ไม่มีกระทู้ใหม่มาหลายปีแล้วขณะนี้ยังมีคนเข้าไปดูเกินร้อยจากการค้นกูเกิ้ลแต่เว็บนี้ตอนนี้มีคนอ่านอยู่แค่ 11 คนซึ่งหมายความว่าไม่มีใครเข้ามาจากกูเกิ้ลแน่นอน

Orpheus

• member
ผมลองค้นดูอยู่ครึ่งชั่วโมงยังไม่เจอข้อมูลจากบ้านนี้เลยครับ ดูจาก traffic ก็ไม่เห็นค่อยมีคนเข้า ขนาดเว็บกีตาร์โปร่งที่ไม่มีกระทู้ใหม่มาหลายปีแล้วขณะนี้ยังมีคนเข้าไปดูเกินร้อยจากการค้นกูเกิ้ลแต่เว็บนี้ตอนนี้มีคนอ่านอยู่แค่ 11 คนซึ่งหมายความว่าไม่มีใครเข้ามาจากกูเกิ้ลแน่นอน

แปลกดีเหมือนกันครับ ยุคนี้เหมือนคนสนใจกีต้าร์กันมากกว่าแต่ก่อน สังเกตจากร้านกีต้าร์ทั้ง ออนไลน์ ออฟไลน์ เปิดกันเยอะมาก
แต่ไม่มีใครสนใจถามคำถามกันบ้างเหรอ 555

lovie479

• member
Re: หาข้อมูลของกีต้าร์ ในบ้านไม้ผ่าน google ได้แล้วครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2023, 22:40:51 »
ผมคิดว่าร้านใหม่ๆที่ขายดีในปัจจุบันขายกีต้าร์ house brand หรือ made in China เป็นส่วนใหญ่ คนที่สงสัยก็จะไปถามในเพจ FB กัน ส่วนกีต้าร์ใหม่แบรนด์หลักๆไม่รู้ปัจจุบันยอดขายเป็นยังไงบ้าง แต่ไม่ดีขึ้นแน่นอนเพราะเงินมันเฟ้อ ราคามือ 1 ไปไกลมากแล้ว
 ข้อมูลเวปนอกก็อ่านได้ง่ายขึ้นจาก google translate บวกข้อมูลเก่าๆจาก เวปนี้ หรือเวป nimit ผมกลัวก็แต่ว่าซักวันเวปบอร์ดปิดแหล่งความรู้เก่าที่หลายคนได้อุตสาห์ให้ไว้ก็คงหายหมด

fungi321

• member
Re: หาข้อมูลของกีต้าร์ ในบ้านไม้ผ่าน google ได้แล้วครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2023, 12:57:31 »
เสียดายข้อมูลดีๆที่สะสมมานาน วันนี้อยากรู้อะไร ต้องหาข้อมูลในต่างประเทศ แต่ก้รู้สึกลำบาก แล้วไม่โดนใจเหมือนกูรูในบ้านนี้ตอบ  :'( :'( :'(

somyoo

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2023, 11:13:52 »
วันนี้ผมลองกลับมาหาข้อมูลแบบละเอียด ดู เช่น ถ้าพิมพ์ว่า martin จะขึ้นข้อมูลครับ (เข้าใจว่ามีแค่บางส่วน) แต่ถ้าพิมพ์ Martin D18 จะมีขึ้นแค่ 2 topic เองครับ (วันที่ post ครั้งแรก อาราม ดีใจเลยรีบพิมพ์มาเล่าให้ฟังกัน
วันนี้ อ่านที่พี่กฤษณ์ เขียน เลยลองพิมพ์ อีกครั้ง ถึงได้เห็นปํญหานี้ครับ สงสัย ว่า database จะหายไปด้วยมั้งครับ
เสียดายจริงๆครับ