Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Guild สายบัตหนักมากแก้ยังไงบ้างครับ  (อ่าน 687 ครั้ง)

oakpeerawat

• member
Guild สายบัตหนักมากแก้ยังไงบ้างครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2023, 19:23:44 »
กีต้าร์-ออโซลิต แต่มีปัญหาเหมือนท้องกีต้าร์ใกล้ซาวโฮวยุบตัวลง ทำให้เกิดเสียงบัต โดยเฉพาะสาย เบส ถ้าแก้ปัญหาโดยเปลียนเป็นสายเบอร์เล็กลงจะหายไหมครับ

กฤษณ์

• member
Re: Guild สายบัตหนักมากแก้ยังไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2023, 16:48:12 »
ถ้าตอนนี้สาย buzz ควรคลายคอให้สายสูงขึ้นจนไม่ buzz ถ้าเปลี่ยนสายให้เล็กลงก็จะ buzz มากขึ้นเพราะ tension น้อยลงครับ

ปัญหา "ท้องยุบ" เกิดกับกีตาร์ที่แห้งเกินไปและพบน้อยมากในเมืองไทยนอกจากเก็บกีตาร์ในห้องแอร์ทั้งวัน ถ้าแห้งจริงควรดูแลโดยด่วนเพราะอันตรายครับ