Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัจจุบันเวลาค้นหาข้อมูลกีต้าร์ใน google ไม่เจอข้อมูลในเว็บบอร์ดนี้เลยครับ  (อ่าน 765 ครั้ง)

fungi321

• member
มีใครเป็นเหมือนผมมั๊ยครับ เวลาหาข้อมูลเกี่ยวกับกีต้าร์ เมื่อก่อนเจอข้อมูลจากเว็บบอร์ดนี้ง่ายมากๆ ผมต้องการจะรู่แค่เรื่องเดียว แต่ก็กลับเพลิดเพลินกับความรู้อื่นๆที่ได้แถมมาด้วย บางที่เข้าไปดูกระทู้อื่นๆอีกยาวเลย เพราะเจอกูรู รู้ลึก รู้จริง เพลินมากๆครับ

แต่ปัจจุบันผมแทบไม่เจอเลยครับ ขนาดใส่ชื่อเว็บตบท้าย บางทีก็ไม่เจอ น้าๆเป็นเหมือนผมกันบ้างมั๊ยครับ หรือเทคนิคพิเศษอะไรมั๊ยครับในการค้นหา หรือผมเป็นคนเดียว ขอบคุณครับ

pangkungman

• member
  • :)
เป็นเช่นเดียวกันครับน้า fungi321 น่าเสียดายมากครับ เหมือนว่าเว็บจะมีปัญหาครับ

ผมใช้วิธีแก้ไขคือเปิดเว็บแล้ว Ctrl+F แล้วใส่คำที่ต้องการค้นหาทีละหน้าไปเรื่อย ๆ ซึ่งใช้เวลามากนิดนึงครับ
ก็พอจะเจอที่ต้องการค้นหาได้บ้าง น่าเสียดายครับ แหล่งความรู้ทั้งนั้นเลย :)
;)

กฤษณ์

• member
เหมือนทาง administrator จะตั้ง firewall ใว้ทำให้ไม่สามารถเข้าเว็บโดยตรงใด้ดังนั้นจึงไม่สามารถใช้ search engine ใด้ การทำแบบนี้อาจป้องกันผู้ไม่ประสงด์ดีใด้แต่ทำให้ traffic หายไปกว่า 90% ซึ่งทำให้หาสปอนเซอร์ยากขึ้นด้วย

fungi321

• member
เสียดายจังครับ เมื่อ 5-6 ปีที่แล้ว ผมสนใจกีต้าร์มือสอง เลยจัดมาเอง หน้าตาดูดี แต่แอบมีชำรุด ทำให้ต้องซ่อมเสียเงิน เสียความรู้สึก จัดมาอีก 2-3 ตัวโดนเหมือนเดิม เลยต้องมาหาข้อมูล ก็ได้เว็บบอร์ดนี้แหละครับที่เป็นแหล่งความรู้ชั้นดีจากน้าๆทุกๆท่าน โดยเฉพาะน้ากฤษณ์ให้ข้อมูลเชิงลึก มีรายละเอียดที่อ่านแล้วเพลิดเพลิน ต้องบอกว่าเสียดายแหล่งข้อมูลดีๆ อย่างที่น้าpangkungman บอกไว้จริงๆครับ

fungi321

• member
อยากให้เว็บกลับไปแบบเดิมครับ ผมหาข้อมูลเกี่ยวกับกีต้าร์ที่ต้องการแทบไม่ได้เลย เพราะส่วนใหญ่อยู่ในเว็บนี้