Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์ Guild รุ่น M ต่างๆ ต้องเทียบกับ Martin รุ่นไหนครับ  (อ่าน 785 ครั้ง)

Golffy80

• member
กีตาร์ Guild รุ่นรหัส M ทั้งหลาย เปรียบเทียบกับ Martin คือทรงอะไรครับ
แล้วเสียงทั้งสองแบรนด์ในรูปทรงใกล้เคียงกัน ของใครดูดีกว่ากันครับ
ขอบคุณครับ

กฤษณ์

• member
Guild ทรง M มีสัดส่วนใกล้เคียงกับ Martin ทรง 0-14 frets ครับ

ในยุคนี้ Martin ทำกีตาร์ทรง 0 ขายอยู่รุ่นเดียวคือ 0-18 ราคาเกือบแสน ส่วน Guild สเป็คเดียวกัน (spruce/fake mahogany) มีแต่ของผลิตในจีนรุ่น M-140 ราคาสองหมื่นกว่า คงไม่ต้องวิจารณ์หรอกครับว่ายี่ห้อไหนดูดีกว่าเพราะราคาต่างกันเกือบ 4 เท่า

Golffy80

• member
ขอบคุณคุณกฤษณ์มากครับ