Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยยคับ  (อ่าน 4057 ครั้ง)

MyLiFe

• member
ช่วยด้วยยคับ
« เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 01:56:05 »
คือปรับสายไปปรับมา สายมันหย่อนทำไงครับ สาย5อะ แต่มันเป็นเสียงAแล้วอ่ะ ทำไงให้สายตึงครับ

Crucify

• member
Re: ช่วยด้วยยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 02:02:48 »
ก็บิดลูกบิดมันขึ้นสิครับ จนมันตึงอ่ะ ถ้าใส่สายถูกวิธี มันก็จะตึงพอดีนะครับ....

MyLiFe

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 02:05:17 »
ก็บิดลูกบิดมันขึ้นสิครับ จนมันตึงอ่ะ ถ้าใส่สายถูกวิธี มันก็จะตึงพอดีนะครับ....

บิดขึ้นแล้วมันไม่ได้เสียงซักทีอ่ะครับ

akaza

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 02:06:53 »
หมุนขึ้นครับ มันเป็นเอเหมือนกันก็จริง แต่คนละออคเต็ฟ อย่าดูที่จูนเนอร์อย่างเดียวครับ ใช้ควาามรู้สึกด้วย

MyLiFe

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 02:08:58 »
คือเป็นที่สาย5อะ หมุนขึ้นยังไงมันก้ F# แต่พอหมุนลงเรื่อยๆมันถึงเป็นAอ่ะคับ

MyLiFe

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 02:14:55 »
กำ รู้และครับทำไมเสียงมันไม่เปลี่ยน ตัวน็อตมันหลวมอ่ะครับ -*- หมุนแล้วน็อตมันหมุนตามด้วยยังงี้ทำไงอ่ะ

MyLiFe

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 02:19:17 »
-*-  ค่าซ่อมแพงไม้ ใจไม่ดียังไงไม่รู้พึ่งซื้อมาอ่ะ หมุนยังไงเสียงมันก็ไม่เปลี่ยนแล้วอ่ะ

MyLiFe

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 02:54:32 »
-..-

Mook :)

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 07:24:32 »
ลองขันน็อตให้แน่นดู ได้ไม่ได้ส่งช่าง คงไม่เท่าไหร่หรอก แค่ลูกบิดอันเดียว

pisit5924

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 07:44:32 »
กำ รู้และครับทำไมเสียงมันไม่เปลี่ยน ตัวน็อตมันหลวมอ่ะครับ -*- หมุนแล้วน็อตมันหมุนตามด้วยยังงี้ทำไงอ่ะ
.. น๊อตตัวไหนครับ ชัดเจนสักนิด ตัวที่เป็นหัวแฉกที่ยึดเฟือง หรือน๊อตหกเหลี่ยมที่ยึดแกนที่เราพันสายไว้ ซึ่งหากหลวมเราสามารถขันให้แน่นขึ้นได้ครับ หรือถ่ายภาพมาให้ดูในจุดที่เป็นปัญหา จะดีมากครับ .. เพื่อเป็นความรู้ให้ท่านสมาชิกอื่นๆด้วย
.. ดนตรี ไม่มีพรมแดน

MyLiFe

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 10:50:37 »
.. น๊อตตัวไหนครับ ชัดเจนสักนิด ตัวที่เป็นหัวแฉกที่ยึดเฟือง หรือน๊อตหกเหลี่ยมที่ยึดแกนที่เราพันสายไว้ ซึ่งหากหลวมเราสามารถขันให้แน่นขึ้นได้ครับ หรือถ่ายภาพมาให้ดูในจุดที่เป็นปัญหา จะดีมากครับ .. เพื่อเป็นความรู้ให้ท่านสมาชิกอื่นๆด้วย
ตัวที่อยู่ปลายของลูกบิดครับ(vivid v42J มันจะมีน็อตตรงปลายลูกบิดอ่ะครับ) คือขันแน่นแล้วพอหมุนปรับสายน็อตมันก็หลวมเหมือนเดิมครับ เหมือนเวลาหมุนปรับสายกลายเป็นหมุนน็อตออกมาแทนอ่ะครับ

pisit5924

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 16:19:57 »
ตัวที่อยู่ปลายของลูกบิดครับ(vivid v42J มันจะมีน็อตตรงปลายลูกบิดอ่ะครับ) คือขันแน่นแล้วพอหมุนปรับสายน็อตมันก็หลวมเหมือนเดิมครับ เหมือนเวลาหมุนปรับสายกลายเป็นหมุนน็อตออกมาแทนอ่ะครับ
.. งั้นไปซื้อน้ำยากันคลาย สำหรับทาที่เกลียวแล้วจึงใส่กลับเข้าไปใหม่นะครับ รอสัก10 นาที ลอหมุนตั้งสายอีกที .. น้ำยาที่ว่าซื้อได้ที่ Home pro นะครับ ถ้าไม่หาย คงต้องซื้อเปลี่ยนใหม่ครับ ...
.. ดนตรี ไม่มีพรมแดน

ThumpMove

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 16:24:08 »
อาการเดียวกับ ของผม เลย ของผมลูกบิดเป็นพลาสติกดำด้านครับ
สงสัยคงต้องเปลี่ยนลูกบิดแน่เลยครับ

MyLiFe

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 17:19:34 »
ผมไปเปลี่ยนตัวใหม่ที่ร้านมาและครับ

ขอบคุณน้าๆมากนะครับ สำหรับคำแนะนำ^^