Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องตำแหน่งติดทรานส์ดิวเซอร์ในกีตาร์สายเอ็น  (อ่าน 703 ครั้ง)

virgoromance

• member
วางแผนติดตั้ง ทรานส์ดิวเซอร์แบบ 3 หัว ในกีตาร์ flamenco ครับ
น่าจะติดตำแหน่งไหนบ้างเพื่อรับการสั่นของไม้ top ได้ชัดที่สุด
top เป็น Solid spruce. ครับ
จาริกรอบใจตน

กฤษณ์

• member
คงต้องทำตามคำแนะนำของผู้ผลิตครับ ปิคอัพแบบ USB transducers ของกีตาร์คลาสสิคนั้นเขามักสร้างมาเป็นคู่เพื่อติดตั้งแบบสมดุลย์ใต้ bridge อบ่างในรูป

Fan bracing นั้นจะมี brace ตัวกลางเสมอ ถ้าเป็นปิคอัพ 3 หัวก็จะติดตัวกลางให้อยู่ตรงกลางไม่ใด้ ผมคิดว่าปิคอัพของคุณเขาไม่ใด้ออกแบบให้ใช้กับกีตาร์สายไนล่อน ถ้าจะติดก็ปล่อยตัวกลางลอยใว้ก็น่าจะใด้ครับ