Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อกีต้าร์มือ2โดยการจัดส่งมาจากพี่คนนึงแต่สภาพไม่ตรงตามประกาศขายจะทำยังไงดีครับ  (อ่าน 1099 ครั้ง)

Yahoo1223

• member
พึ่งเคยซื้อมือ2แบบส่งของมาให้ครั้งแรกจากต่างจังหวัดก้โดนเลยครับ ประกาศขายบอกว่าสภาพไม่มีตำหนิแต่ที่ได้มาคือมีตำหนิครับ ลองถามไปที่ผู้ขายเค้าบอกว่าซื้อมือ2ก็เป็นแบบนี้แหละเค้าก็ได้มาแบบนี้ คือไม่ยอมโอนเงินคืนให้ผมส่งกลับอ้างว่าเอาเงินไปใช้หนี้แล้วกับบอกว่าให้จะโพสขายถ้าใน3วันไม่ออกเค้าจะคืนเงินให้ แต่คือขายไปก็ไม่ได้ราคาขนาดตอนผมซื้อเพราะมีตำหนิและจะให้ผมขายราคาต่ำกว่าที่ซื้อมาโดยอ้างว่าเป็นค่าเสียโอกาสเค้ามีคนจะซื้อเยอะเลย(ก็เล่นประกาศขายว่าไม่มีตำหนิ) ผมก็ต้องเสียเงินส่วนต่างแบบฟรีๆผมจะทำยังไงดีครับ ตอนนี้แค่แจ้งไปที่1212ไม่รู้ว่าผลจะเป็นยังไง ใครเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้บ้างขอวิธีแก้ไขหน่อยครับ

กฤษณ์

• member
ทำตามคำแนะนำของผู้ขายเลยครับ

ลงชื่อผู้ที่ขายให้คุณคนที่บอกว่ากีตาร์สภาพไม่มีตำหนิ ลงรูปตำหนิทั้งหมด ลงราคาขายเท่ากับราคาที่ซื้อมาโดยบอกในกระทู้ว่าคนขายบอกคุณว่าจะคืนเงินให้ถ้าขายไม่ออกภายในสามวัน

พยายามประจานคนขายขี้โกงทุกสื่อทุกช่องทางที่ทำใด้ เขามาว่าคุณไม่ใด้เพราะเขาบอกให้คุณลงขายเอง

Yahoo1223

• member
ลองลงดูแล้วครับขอบคุณมากๆเลยครับ ยังไงฝากน้าๆช่วยออกความเห็นกันหน่อยนะครับขอบคุณครับ ตอนนี้ผมเครียดมากจริงๆ ผมลงขายไว้ในห้องซื้อขายแล้วด้วยครับ ขอบคุณครับ

russian image hosting

Yahoo1223

• member
แก้ไขปัญหาได้แล้วเสียเงินเสียเวลาเสียสุขภาพจิตไม่ได้เล่น แต่จบได้ก็โอเคครับ

TOM1869

• member
Line id: 081-8718003

hengheng

• member
รอตามอ่านด้วยคนนะครับ กับกีต้าร์นี่
ส่วนตัวถ้าเป็นได้ควรไปรับกับมือจะดีสุด
เห็นช่วงนี้เจอกันเยอะมาก ทั้งโกง ทั้งคำเท็จ
ไปดูกับตาได้น่าจะดีสุด ถ้าไกลมากผมคงเลือกตัดใจ
ขอให้โชคดีขายได้เงินคืนไวๆครับ :)

Tonies

• member
รอตามอ่านเหมือนกันครับ ว่าตกลงแก้ไขกันอย่างไร

ผมเคยมีประสบการณ์สั่งของจากตจว. ครั้งแรกก็โดนเลยเหมือนกัน

กรณีของผมเจอภาพที่ลงขายไม่ตรงกับสินค้าตัวจริง

ผมใจร้อนรีบโอนจองก่อน ไม่ได้สอบถามรายละเอียดให้ถี่ถ้วน ด้วยไว้ใจ เพราะอยู่ในกลุ่มที่น่าเชื่อถือ อีกทั้งดูโปรไฟล์ผู้ขายก็น่าเชือถือ

พอนัดเจอกันที่ กทม. เห็นสินค้า ผมจะเป็นลม

ผมถามเค้าว่า ทำไมไม่ลงรูปที่เป็นรูปปัจจุบัน เค้าบอกว่าผมไม่ยอมขอรูปเค้าเพิ่มเอง

ผมปฏิเสธที่จะรับสินค้า เค้าบอกเค้าต้องยึดเงินมัดจำ รู้สึกเหมือนโดนหลอกยังไงไม่รู้ครับ..

fusezaaa

• member
ผมว่าแก้ปัญหาได้แล้วมาบอกวิธีหน่อยก็ดีนะครับ

Artragorn

• member

GAP Orange

• member
  • แก๊ปครับ
เคยเจอครับ หลอกขายบอกตำหนิไม่หมด

ดูโปรไฟล์ หน้าที่การงานก็ดีเป็นผู้ใหญ่แล้วด้วย

เชื่อใจใครยากครับสมัยนี้