Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสมาชิก ขอคำแนะนำในการซื้อกีตาร์ งบ 20,000± หน่อยครับ  (อ่าน 718 ครั้ง)

saeeedd

• member
ส่วนตัวเน้นเล่นตีคอร์ด มองทรง Dreadnought ไว้ ด้วยงบประมาณ 20,000 - 25,000 เลือกยี่ห้อไหนรุ่นไหน คุณภาพโดยรวมคุ้มค่าที่สุดครับ

จากที่ดูเบื้องต้น สนใจเป็น 1) Herman 800, 2) St.Matthew D-18 Deluxe, 3) Alvarez AD70CE
รบกวนสมาชิกแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าค้าบ :)

Tonies

• member
การเลือกกีตาร์สักตัว ผมก็ยังคงแนะนำให้ลองสัมผัส ลองเล่น ลองฟังเสียงดูก่อนน่ะครับ

มันมีปัจจัยหลายอย่างจริง ๆ ที่คน ๆ นึง จะถูกใจกีตาร์สักตัว ทรงใหญ่ ทรงเล็ก สำเนียงของแบรนด์นั้น ๆ คอเล็ก คอใหญ่ เสกลสั้น เสกลยาว.. ฯลฯ

sonic

• member
ผมเคยไปลองสามยี่ห้อ สรุปซื้อ herman 800 มาครับ เสียงใหญ่และหนาดีมากครับ

saeeedd

• member
ส่วนตัวได้ไปลอง Alvarez, St. Matthews และ Guild มา

รู้สึกชอบความเปิดกว้างของเสียงตัว Alvarez AG75 และ AD60 > St.D18 > Guild d240 ตามลำดับครับ เหลือ Herman ที่ยังไม่ได้ลอง มาแชร์ความรู้สึกส่วนตัวก่อนครับ

Tonies

• member
จากนี้ก็หาลอง Herman ท่ีนี้กีตาร์เค้าจะร้องเรียกคุณเอง ว่าจะให้คุณหยิบตัวไหนครับ ;D

Ods16339

• member
ตีคอร์ด. ลองดูblueridge br140aครับ
สองหมื่นกลางๆ