Acoustic Webboard > กีต้าร์คลาสสิก (Classic Guitar) กีตาร์สายไนล่อน (Nylon String)

มือใหม่สอบถามเรื่อง Saddle กีต้าร์คลาสสิคครับ

(1/1)

Hot Dox:
ผมพึ่งซื้อ yamaha c40 มาเล่นระยะความสูงจากเฟรท 12 4 มม. รู้สึกเล่นยากมาก ต้องเริ่ม set up ยังไงครับ หรือ แนะนำช่างแถวกทม.ได้นะครับ ขอบคุณครับ

samaklen:
ปรับ saddle ดูก่อนก็ได้ครับ
หรือจะให้ดี ให้คนขายปรับให้ก็ได้ ถ้าเขาไม่บวกเพิ่มนะครับ

nuchinge:
ไปซื้อ saddle กับ กระดาษทรายมา ลองฝนดู ไม่เห็นเสียหาย กว่าจะฝนเสร็จ ได้ Ideal เยอะระหว่างการฝน ซื้อมาสัก 3อัน ไม่จบที่อันแรกหรอกครับ ที่เหลือเผื่อ อาจจะฝนลองดูอีกอัน

virgoromance:
4 มิลสำหรับสายเอ็นเป็นระยะที่ "ปกติ"

khoondone:
ตะไบออก

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version