Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาเรื่อง ซื้อ Hard Case ครับ  (อ่าน 2789 ครั้ง)

gazz

• member
ขอคำปรึกษาเรื่อง ซื้อ Hard Case ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 10:55:15 »
หลังจากไปลองกีต้าร์มามากมาย เข้ามาหลายร้าน (ขอชื่นชมร้านต่างๆ ที่ให้ได้ลองครับ) ลองเล่นตามฝีมือ ของตัวเอง ก็ได้กีต้าร์ที่ชอบมาครอบครองครับ
เป็น Seagull S6 Slim แต่ตอนที่ซื้อนั้น ผมไม่ได้เอา Hard Case มาด้วย เนื่องจาก เงินไม่พอครับ ทางเลยเลยแถมถุงธรรมดามาให้ ..

พอมาถึงเวลานี้นึกเสียใจที่ไม่ได้เอา Hard Case มา เนื่องจากเวลาไปซ้อมกับเพื่อนแล้วทำให้กีต้าร์เราเป็นรอยง่ายมาก
อยากขอปรึกษาน้าๆว่า มี Hard Case แนะนำไหมครับ ขอราคาไม่สูงมากนะครับ เพราะพอยิ่งเล่นรู้สึกยิ่งชอบ และไม่อยากให้มันเป็นรอย จากการขนย้ายแล้วละครับ ขอรบกวนด้วยครับ

ขอถามอีกเรื่อง เนื่องจากไปได้ Samson Go mic มา เอาต่อเข้าเครื่องคอมพ์แล้ว อัดด้วย Cubase ได้ไม่มีปัญหา พอผมเอา Guitar ต่อเข้า Line in แล้วใช้ ASIO เป็น Drivers ตั้งใจให้ใช้ Ch1 เป็น Go Mic Ch2 เป็น Line In Guitar มันไม่สามารถอัดแยก Channel ได้ น้าๆ มีข้อแนะนำไหมครับ

Nu'Acoustic

• member
  • [^_^"]
    • www.acousticthai.net
Re: ขอคำปรึกษาเรื่อง ซื้อ Hard Case ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 11:07:05 »
Hard Case ถ้าไม่รีบใช้ด่วน ก็ไปจองที่กระทู้น้้าเอกก็ได้ครับ

ตามนี้  http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=87.0

สั่งจองไปเลยคร้าบ ราคาไม่แรง

ส่วนเรื่องต่อเข้าคอม รอน้าท่านอื่นมาตอยครับ ^^"
*~ หลงรัก Acoustic Guitar ~*

gazz

• member
Re: ขอคำปรึกษาเรื่อง ซื้อ Hard Case ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 11:11:46 »
ขอบคุณครับ น้า Nu'Acoustic
เหล่ๆ ไว้เหมือนกัน ... สวยด้วย ... พอดีช่วงนี้เดินทางบ่อยเลยอยากรีบหาอะครับ
ประมาณว่าได้นักร้องไฟแรงมา แต่ก็ดีครับ ผมได้ถือโอกาสฝึกฝนฝีมือไปด้วย จะได้เข้ากับกีต้าร์ไวๆ

Nu'Acoustic

• member
  • [^_^"]
    • www.acousticthai.net
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 11:21:45 »
เหล่ๆ ไว้เหมือนกัน ... สวยด้วย ... พอดีช่วงนี้เดินทางบ่อยเลยอยากรีบหาอะครับ
ประมาณว่าได้นักร้องไฟแรงมา แต่ก็ดีครับ ผมได้ถือโอกาสฝึกฝนฝีมือไปด้วย จะได้เข้ากับกีต้าร์ไวๆ

ออกงานแถวไหนครับน้า gazz  เผื่อแว่บ ๆไปเจอ 555
*~ หลงรัก Acoustic Guitar ~*

gazz

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 11:27:46 »

ออกงานแถวไหนครับน้า gazz  เผื่อแว่บ ๆไปเจอ 555

ยังไม่ได้ ออกงานครับ แฮ่ๆ ซ้อมสนุกๆ กันเฉยๆ .. ใช้เวลาคลายเครียดจากงานประจำที่กดดันครับ
อารมณ์ว่าเวลาเล่นกีต้าร์แล้วมี นักร้องเสียงดีๆ มาร้องด้วยเนี๊ย กีต้าร์มันสนุกขึ้นเยอะ ยิ่งบังเอิญได้นักร้องแนวเดียวกัน เล่น Don't Cry (Acoustic Cover) มันเพราะจัง (นักร้องนะครับ)

Peng

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 16:44:58 »
สงสัยเราต้องเอา made in cannadaมาบ้างซะแล้ว(เสร็จไปสองแล้วยังไม่เคยลองเลยเจ้าseagull)

gazz

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 23:04:14 »
ใจเย็นๆ ครับน้า Peng ผมว่า ไปลองเล่นดีกว่าครับ ผมลองเกิอบ 2 เดือนเลยนะครับ ถึงเจอตัวที่เข้ากับมือ แล้วหู

พอดีผมเลิกเล่นไป 10 ปีแล้ว ในหัวจำได้แต่เพลงรักเก่าๆ แล้วก็เพลง Romance (Classic) ตอนลองก็อายนะเพราะเราไม่เก่ง
แต่น้าๆ ป้าๆ ในนี้บอกว่าอย่าได้อาย .. เลยลองเล่นเพลง ไล่สเกลครับ

ถ้าเงินอยู่กับเรา ยังไงมันก็ยังเป็นเงินของเรานะครับ

AlvareZ

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 09:33:26 »
ผมกเล่นไม่เก่ง พูดได้ว่าอยุ่ขั้นห่วยแต่เวลาลองผมลองเต็มที่ครับ แบบต้องด้านครับถึงได้ของดี ถ้าหน้าบางจะมาเสียใจทีหลังตอนเอากลับบ้านมาแล้ว
ความรู้อยู่ที่ปาก ถ้าอยาก ก็ใช้ปากเป็นทางเพื่อรู้