Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ Piezo ของ กีตาร์คลาสสิกครับ  (อ่าน 1354 ครั้ง)

SU_RU

• member

เป็น Hybrid Guitar ของLAG
ใช้ PU ยี่ห้อ Shadow  รุ่น studio lag plus
อาการคือ piezoหัก
ขอคำแนะคำจากน้าๆคือ
1.เราจะหาซื้อpiezoได้จากเวบไหน(  สอบถามตัวแทนจำหน่ายแล้วได้คำตอบว่าไม่มีขาย)ครับ
2.ถ้าจะใช้Piezoอื่นมาทดแทน สามารถใช้รุ่นไหนได้บ้างครับ
ขอบพระคุณครับ

กฤษณ์

• member
Re: ขอคำแนะนำ Piezo ของ กีตาร์คลาสสิกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2021, 10:28:47 »
ปรีของคุณเป็นรุ่น OEM แต่น่าจะใช้เปียโซ่ Nanoflex ของ Shadow ในรูปข้างล่าง

ถ้าใช่ก็หาซื้อใด้ใน Ali Express ครับ