Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: หลังจากศึกษาข้อมูลและไปดูมาหลายที่ หลายรอบ หลายยี่ห้อ ในที่สุดก็ได้ตัวนี้มา...  (อ่าน 3778 ครั้ง)

PaperMachez

• member
หลังจากศึกษาข้อมูลและไปดูมาหลายที่ หลายรอบ หลายยี่ห้อ ในที่สุดก็ได้ตัวนี้มา...

Takamine ED05SC (ราคา 19,990) จริงตั้งงบไว้ 30,000 แต่ลองเสียงตัวนี้เทียบกับ ETN20C J-series (ราคา 42,000) ส่วนตัวผมชอบตัวนี้นะ ราคาเท่านี้กับเสียงแบบนี้

อีกอย่างผมมีความรู้สึกว่ากีต้าร์เค้ามีชีวิต ตอนไปเลือกหลายๆยี่ห้อ หลายๆตัว หลายๆที่ ตัวไหนไม่ใช่ของเรามันก็ไม่ส่งผ่านความรู้สึกมา
ทำให้นึกถึงหนังเรื่อง Harry Potter เลย ที่คนส่วนมากจะคิดว่าพ่อมดเป็นคนที่ใช้ไม้วิเศษ พ่อมดต้องเป็นคนเลือกไม้วิเศษนั้นๆ แต่คนขายไม้บอกว่าไม้วิเศษเลือกที่จะอยู่กับพ่อมดต่ะหาก
เหมือนกับเวลาเราไปลองกีต้าร์หลายๆตัว กลับมาแล้วมันจะมีไม่กี่ตัวที่เรียกร้องให้เรานึกถึงเสียง และอ้อมกอดอันอบอุ่น ทำให้เราใจเต้น ตุ๊มๆต่อมๆ อยากจะกลับไปหาเค้าอีก เลยรู้สึกว่ากีต้าร์มีชีวิต เพราะเค้าก็ทำจากไม้ สามารถสื่อสารได้ด้วยเสียงเพลง สร้างความสุขให้กับคนได้...คิดแบบนี้กันรึเปล่าครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

thezerot

• member
++กระบี่อยู่ที่ใจ++

ตุ๊ อคูสติก.

• member
  • E - A - D - G - B - e
เป็นกีตาร์ตัวแรกของผมเลยนะครับเนี่ย
No 1 Does It Better.

sparroo2

• member
สวยดีครับ

ตอนนี้พี่มีกี่ตัวแล้วครับ

มือกระโปก

• member
    • www.cue-byord.com
ยินดีด้วยน่ะครับ สาวกเดียวกันครับ  ;D
ว่าแต่ฮาดเคสซื้อที่ไหนเหรอครับ  ???

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
ดีใจด้วยครับ สวยมากเลย รุ่นนี้ใช้ได้เลยครับ ^^

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
เล่นกีต้าร์ให้มีความสุขน๊ะครับ.......

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

ถ้ากีต้าร์ ดีจริง  รักจริง  ต้องชอบเล่น  ชอบขยันฝึกซ้อม  ชอบขยันเล่น  และส่ง Clip  เพลงไพเราะ ๆ  ขึ้นมาให้ พวกน้า ๆ ได้รับชม รับฟังกัน  นะครับ
Finger Picking Style

PaperMachez

• member
สวยดีครับ

ตัวแรกตบของเพื่อนมา ยี่ห้ออะไรไม่รู้ เป็นตัวที่ใช้หัดเล่นแรกๆ
ตัวที่ 2: เป็น Ovation Cerebity เล่นมาสักพักอยากได้ โปร่งไฟฟ้าหลังเต่า
ตัวที่ 3: Yamaha F340 โปร่งธรรมดา ซื้อเอาไว้เล่นริมทะเลไอเค็มจะได้ไม่กัดพวก electronic ใครมาแจมก็ให้เค้าเล่นได้อย่างไม่ต้องหวง เพราะเป็นคนรักษาของครับเลยไม่อยากเอากีต้าร์ดีๆไป
ตัวที่ 4: เป็น Ukulele ซื้อสมัยที่เค้ายังไม่ฮิตกัน ชอบเสียงตอนนั้นหาซื้อยากเหมือนกัน
ตัวที่ 5: เป็นไฟฟ้า Squier made in Korea มือสอง ซื้อจากเพื่อน เอาไว้เวลาอยากเล่นโซโล่ดุๆ มันส์ๆ
ตัวที่ 6: ก็เป็นตัวที่พึ่งซื้อมาอะคับ Takamine

อ้าว เฮ้ยไม่ได้คิดจะสะสม เผลอแป๊ปเดียวมีกีต้าร์ในบ้านไป 6 ตัวซะละ -.-"

sparroo2

• member
สวยดีครับ

555+ พี่ครับ พ่อแม่เคยถามบ้างไหมครับ ซื้อมาทำไรหลายๆตัว

ตัวแรกตบของเพื่อนมา ยี่ห้ออะไรไม่รู้ เป็นตัวที่ใช้หัดเล่นแรกๆ
ตัวที่ 2: เป็น Ovation Cerebity เล่นมาสักพักอยากได้ โปร่งไฟฟ้าหลังเต่า
ตัวที่ 3: Yamaha F340 โปร่งธรรมดา ซื้อเอาไว้เล่นริมทะเลไอเค็มจะได้ไม่กัดพวก electronic ใครมาแจมก็ให้เค้าเล่นได้อย่างไม่ต้องหวง เพราะเป็นคนรักษาของครับเลยไม่อยากเอากีต้าร์ดีๆไป
ตัวที่ 4: เป็น Ukulele ซื้อสมัยที่เค้ายังไม่ฮิตกัน ชอบเสียงตอนนั้นหาซื้อยากเหมือนกัน
ตัวที่ 5: เป็นไฟฟ้า Squier made in Korea มือสอง ซื้อจากเพื่อน เอาไว้เวลาอยากเล่นโซโล่ดุๆ มันส์ๆ
ตัวที่ 6: ก็เป็นตัวที่พึ่งซื้อมาอะคับ Takamine

อ้าว เฮ้ยไม่ได้คิดจะสะสม เผลอแป๊ปเดียวมีกีต้าร์ในบ้านไป 6 ตัวซะละ -.-"

sparroo2

• member
สวยดีครับ

555+ พี่ครับเคยถามบ้างไหมครับ ซื้อมาทำไรหลายๆตัว

ของผมก็อยากมีไว้หลายตัวแต่ พ่อแม่ ไม่ค่อยจะสนับสนุนเลย 55+

TuiHY

• member
ครั้งนึงผมเคยอยากได้รุ่นนี้อยู่เหมือนกัน ยินดีด้วยครับ ^^

tacky

• member
รุ่นนี้ลอกแบบมาจาก  en20c  เลยครับ  เสียงเปล่าเนี่ยแทบจะเทียบกันได้เลย  จะด้อยกว่าก็ตรงภาคไฟฟ้าเท่านั้นเองครับ(ทาคาของเค้าดีก็ไอ้ตรงภาคไฟฟ้านี่แหละ)

welovely007

• member
  • นัทนว
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

teeexii

• member

nhoy

• member
ยินดีด้วยเช่นกันครับ