Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: #ช่วยแนะนำกีต้าร์โปร่งไฟฟ้าราคาไม่เกิน 10,000 สำหรับเล่นร้านกลางคืนหน่อยครับ++  (อ่าน 1267 ครั้ง)

didobudi

• member
ต้องการกีต้าร์ราคาไม่เกิน 10,000 เล่นโฟล์คซองครับ ในวงมีนักร้อง กีต้าร์ คาฮอง มีคนแนะนำ Veelah V1DCE แต่ก็เห็นว่าภาคไฟฟ้าไม่ค่อยโอเคสักเท่าไหร่ จึงอยากรบกวนขอคำแนะนำจากพี่ๆน้าๆหน่อยครับ

didobudi

• member
เป็นกีต้าร์โปร่งไฟฟ้านะครับ หรือจะแนะนำเป็นกีต้าร์โปร่งธรรมดาติดปิ้กอัพแยกก็ได้ครับ

Ods16339

• member
หากีตาร์solidtop. ในงบหกพันบาท
แล้วติดตั้งpickup l.r.baggs element
ราคาสี่พันกว่าบาทรวมติดตั้งแล้ว หมื่นกว่าๆครับ