Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขายแล้ว Taylor Academy 12  (อ่าน 1111 ครั้ง)

Tongaim

• member
ขายแล้ว Taylor Academy 12
« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2020, 11:51:21 »
ขายแล้วครับ
ขอบคุณ acousticthai มากๆ ครับ

ขาย Taylor Academy 12

ราคา 14,900 บาท (ขายที่ 13800 บาท)

ซื้อเมื่อเดือนตุลาคมปีที่แล้วครับ
กระเป๋า คู่มือ ใบเสร็จอยู่ครบครับ
ใช้เล่นที่บ้าน ไม่ได้ออกไปข้างนอกเลย
ไม่เคยปรับแต่งอะไร เดิมๆ จากโรงงานครับ
สภาพสวยมาก ไม่เคยทำตกกระแทก หรือถือไปชนอะไรเลย (แต่มีรอยไม้บิ่นนิดเดียวแทบมองไม่เห็นตามรูป มีมาตั้งแต่แกะออกจากกล่องใหม่ๆ เป็นรอยที่น่าจะเกิดจากขอบไม้ไม่เรียบมาจากโรงงาน ไม่ใช่รอยกระแทก)

Academy 12 เป็นกีต้าร์ทรง Grand Concert จะใหญ่กว่า GS mini แต่ยังเล็กกว่าทรง Grand Auditorium
เสียงใหญ่กว่า GS mini เล่นง่ายเพราะขนาดไม่ใหญ่ เหมาะกับการฝึกเล่นกีต้าร์ หรือเล่นสนุกๆ เป็นอย่างมากครับ
สายเพิ่งเปลี่ยนเป็น D’addario XT 12-53 เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว

สาเหตุที่ขายเพราะผมไปได้ Blueridge BR-160A มาใหม่ เลยต้องมาระบายของเก่า จะได้ไม่โดน ผบ เพ่งเล็งครับ