Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อกีตาร์ครับ  (อ่าน 3514 ครั้ง)

บอล

• member
  • Acoustic lover
จะซื้อกีตาร์ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 14:49:17 »
ผมอยู่หาดใหญ่อ่ะครับ กะว่าจะไปซื้อกีตาร์ใหม่ที่กทม ช่วงกลางเดือนนี้อ่ะครับ

กะว่าจะไป ดู ที่ Music collection อ่ะครับ

หรือ ว่าจะไปดูที่ เวิ้ง

หรือ น้าๆ มีร้านไหนแนะนำมั๊ยครับ

MC สาขา ไหนดีอ่ะครับ

เวิ้งร้านอะไรด้วยครับ

รบกวนด้วยนะครับ  ไม่เคยไปซื้อกีตาร์ที่กทม เลย ^^
Just play!

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Re: จะซื้อกีตาร์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 16:19:58 »
ถ้านั่งรถ มาจากหาดใหญ่ สาขาที่ใกล้สายใต้ใหม่ มากที่สุด ก็คือ เซ็นทรัลปิ่นเกล้า ครับ
มีทั้ง Music collection และ นครหลวง ครับ ทาคามีเนะ ก็น่าเล่นนะครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

nantfa

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 16:20:14 »
งบ เท่าไหร่ครับ
ช่างก่อร่าง สร้างรัก

บอล

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 17:13:08 »
ไม่เกิน 2 หมื่น ครับ
Just play!

nantfa

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 17:37:47 »
ไม่เกิน 2 หมื่น ครับ

ใน งบ 2 หมื่นที่ กทม. อาจจะสู้ของดี ราคาหมื่นสีที่หาดใหญ่ ไม่ได้นะครับ

ลองดู เผื่อเป็นทางเลือก

http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=601446
http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=600284

เเต่ถ้ามา กทม 20000 นี่ตัวเลือกเยอะครับ
ช่างก่อร่าง สร้างรัก

บอล

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 17:40:46 »
อยากได้แบบ มีภาคไฟฟ้าด้วยอ่ะครับ

ชอบแบบ เรียบๆ ไม่มี มุก ติดเยอะๆ ไม่ชอบแบบ ลายเยอะๆอะครับ ^^
Just play!

Gondor

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 17:48:31 »
ไปเวิ้งเดินไล่ดูได้เลยครับ

redtopup

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 18:00:17 »
เวิ้ง อย่าไปครับ ไม่สนใจลูกค้า อย่างนึง
ไล่ลูกค้าอีกอย่างนึง  ลองกีต้าร์นานๆไม่ได้อย่างนึง  เดี่ยวถูกมองหน้าว่าไม่ซื้อ
ผมเจอมาแล้วครับ เมื่อ 10 ปีที่แล้ว จำจนทุกวันนี้ครับ  ถูกไล่ออกจากร้านครับ  แบบนิ่มๆว่า  จะซื้อรึเปล่า ถ้าไม่ซื้อ  จะซื้อแล้วค่อยมาลองใหม่
จำชื่อร่านไม่ได้  เดี่ยวกลัวบอกชื่อผิดเอาไว้ ผมผ่านไปแถวนั้นอีก  จะบอกชื่อร้านเอาแบบตรงๆเลย
ครับ  และจะบอกทุกกระทู้ด้วยว่าร้านนี้อย่าเข้าไปซื้อ ไม่กลัวถูกฟ้องด้วย ครับ
เอารานทีมีในเว็บ บ้านไม้นี่แหละครับ เผื่อ บริการไม่ดีเราก็จะได้ มากระทู้ได้ ครับ เพื่อ เพื่อนสมาชิกทุกคน
ก็ ขอแนะนำ นครหลวงการดนตรี ล๊ะกันครับ โดยเฉพาะ สาขา เยาฮัน  ชั้นที่ 3
เล่น และ ลองไปเลยครับ  ลองทั้งวันก็ยังได้  ลองเสร๊จ  ไม่ซื้อ วันหน้า  มาลองอีกทั้งวันก็ยังได้  ที่นี่ผมว่าบริการดีมากๆเลยครับ  
ไม่ได้มีส่วน ได้เสียอะไร  ขนาด ผม เคยแค่ซื้อ กีต้าร์ จากร้านนี้แค่ตัวเดียว  วันอาทิตย์ ผมไปนั่งเล่น ว่างๆ  ผมไปลองกีต้าร์ พนักงานยังต้อนรับ อย่างดีเลยครับ
ไปจนเกรงใจเขา  แต่ พนักงานก็ ยิ้มทุกครั้งเลยครับ  
ส่วนร้านอื่นๆ  ในหน้าสปอนเซอร์ ผมว่า  ก็  ดีครับ  เลือกกีต้าร์ให้ถูกใจอย่างให้เวลา มาเร่งเร้าเราครับ
 ต้องลองแบบใจเย็น ลองหลายๆตัว หลายๆ ราคา  แล้วเปรียญเทียบ
เเถบเวิ้ง รถก็ติด  แล้วเสียอารมณ์ด้วยครับ  ลองใส่รองเท้าแตะ เข้าไปดู ครับ  แล้วจะรู้ครับว่าเป็นยังไง  ผมเจอครับ  จำจนถึงวันนี้  
และจะบอกทุกกระทู้ เลยว่า อย่าเข้าไปที่เวิ้ง  ต้องสนับสนุน  และช่วยกัน บอกกล่าวครับ
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 18:12:37 »
ถ้าไม่ต้องการ มุกเยอะ แนะนำ ทาคามิเนะ ED05 ละกันครับ ไม้หน้า solid cedar ไม้หลังกับไม่ข้าง มะฮอกกานี ไม่มีอินเลย์ บนฟิงเกอร์บอร์ด
เสียงดีครับ แต่ต้องดูเป็นตัวๆไปนะครับ งานจีน ไว้ใจไม่ค่อยได้ เพราะรุ่นนี้ผมลองมาแล้ว ตัวนึง เบส ดีดแล้วหายวับไปเลย อีกตัวนึง เบสค้างนานดีครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 19:14:56 »
แนะนำตัวนี้ครับ หาดใหญ่ อยู่ในงบ  ภาคไฟฟ้าสามารถสามารถติดตั้งเพิ่มได้ ประมาณ 5000 บาท ยังอย่ในงบครับ

ขาย Furch S40 ครับ 17,000 บาทครับ
ลดราคาอีก 500 เหลือ 16,500 ครับ
อยากได้ S23cr เลยต้องขาย ลดประชากรอีกแล้ว
ซื้อมา 11-11-53 ราคา 19,000 ตอนนี้คงหมดแล้วครับ
อุปกรณ์ครบเหมือนซื้อใหม่

สนใจโทร 089-9770033
[email protected]
กีตาร์อยู่หาดใหญ่ครับ ไม่ใช่กีตาร์ไม่ดีนะครับ แค่ผมไม่เคยพอ......

http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=289.15

Uploaded with ImageShack.us
Line id: 081-8718003

บอล

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 22:24:09 »
ขอบคุณคับ ^^

เดี๋ยวลองดูนะครับ
Just play!

rutthakit

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 02:40:55 »
ไหนๆก็มาแล้ว ลองให้เต็มที่นะครับ ขอให้ได้ตัวที่ถูกใจกลับบ้านครับ

บอล

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 07:08:10 »
ขอบคุณครับ :)
Just play!

AlvareZ

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 09:15:21 »
ลองไปนครหลวงฟอจูนดูครับถ้ามีเวลาเหลือ เพราะร้านนี้ลองได้ทุกตัวที่มีในร้าน พี่ดาใจดีมากครับ ลองแล้วไม่ซื้อยังได้เลย หุหุ
หรือถ้าชอบมือสองก้เดินลงไปชั้นใต้ดิน ร้าน musiccenter อ่ะครับมีมือสองสภาพดีเยอะไปลองดุได้ครับ
ความรู้อยู่ที่ปาก ถ้าอยาก ก็ใช้ปากเป็นทางเพื่อรู้