Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์ Classic ยี่ห้อเป็นตัวคันจิ ราคาหลักพัน คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ  (อ่าน 1609 ครั้ง)

fungi321

• member
เห็นกีต้าร์มือสองเป็นยีห้อแปลกๆ เป็นตัวคันจิ ขายราคาพันต้นๆถึงกลางๆ ไม่ทราบว่าพวกนี้คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ ปกติเล่นกีต้าร์โปร่ง อยากลองสัมผัสกีต้าร์คลาสสิคดูบ้าง แต่อยากลองฝึกเล่นดูก่อนว่าจะไหวรึไม่ครับ

fungi321

• member
เงียบกริบ...คือรุ่นพวกนี้น่าจะเก่ามาก เค้าไม่เล่นกันแล้วใช่มั๊ยครับ 55

nessie

• member
คุณภาพคงต้องพิจารณาเป็นตัวๆไปครับ เพราะมีทำเป็นหลายเจ้า ที่อักษรคันจิ ผมกำลังจะลงขายในนี้ตัวหนึ่งครับ เป็นกีต้าร์เก่ามากไม้แห้งมาก เป้นโซลิดท้อป ผมคิดว่าเสียงดีในระดับหนึ่งครับ กีต้าร์ลักษนี้หาไม่ง่าย และมีกลุ่มนักสะสมกลุ่มหนึ่งตามหาเล่นกันอยู่นะครับ

samaklen

• member
กรณีกีตาร์เก่า สายเอ็น จากญี่ปุ่น ราคาไม่แพงมาก
ให้ตรวจ action ให้ละเอียดครับ
ที่เจอก็คือ คอยก / ฟิงเกอร์บอร์ดบิดตัว หรือยุบตัว / Intonation ไม่ตรง / เฟรทสึกหรอ
สาเหตุคือ คุณภาพวัสดุ และอายุการใช้งานนั่นเอง