Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์หลังเล่นเสร็จก่อนเก็บควรคลายสายหรือไม่ครับ ?  (อ่าน 8570 ครั้ง)

arnone

• member
  • Norman b18/cedar
ผมว่าไม่เล่นนานๆค่อยคลายจะดีกว่า เรื่องโคลงสร้างอาจไม่เหนทันตา แต่สายแน่นอนครับ คลายเข้าๆออกๆบ่อยๆมันจะไปไวครับ
Norman b18/cedar

Swell Season

• member
เล่นบ่อยอย่าคลายครับ คอพังแน่ๆ   เก็บนานๆค่อยคลายสาย

profish

• member
ขอขอบคุณน้าๆทุกท่านครับผม  :D

gungg

• member
ไม่ควรครับ
เพราะตั้งสายเสร็จใหม่ๆ มันจะหย่อนคลายตัวง่าย
ต้องให้เวลามันเข้าที่เป็นวันนะ โดยเฉพาะสายไนล่อน

pentorsack

• member
ตอนใสสายใหม่ๆ ควรปรับสายให้ดึงสุดๆไว้ซักคืนก่อน เพื่อเค้นให้สายเกิดความเครียด และขจัดความเคลียดออกหมดก่อน สายจะเข้าที่ตลอด ไม่หย่อน (สูตรผมนะ)