Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: การเล่น Hamonic นี้เกี่ยวกับแอ๊คชั่นกีต้าร์มั้ยครับ  (อ่าน 1635 ครั้ง)

FilM AcousTic North Gear

• member
  • Guitar is part of our lives...
เวลาผมลองทำเล่นๆดูมันไม่ค่อยดังเลยอะครับดังมากๆเฉพาะเฟรต12งงมากเลยครับน้าๆรู้ช่วยตอบหน่อยครับ ;D
ผมยาว ใส่รองเท้าเก่า

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
จากที่เคยสังเกตถ้า action ที่สูงดูจะให้เสียงฮาร์โมนิคที่ดังกังวานกว่าครับ รวมถึงการตีคอร์ดด้วยครับ แต่ผมยังหาหลักวิทยาศาสตร์มาสนับสนุนไม่ได้ชัดเจน อาจจะเพราะ action ที่สูง จะทำให้สายสามารถสั่นได้มากขึ้น หรือขนาดของลูกคลื่นเสียงใหญ่ขึ้น (แหะๆ ผมเดาเอานะครับ ^^)

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
แอคชั่นเตี้ยๆ มันจะทำ ฮาร์โมนิกซ์ ได้ยากกว่า แบบสูง แต่ค่อยๆ ฝึกก็จะทำได้เองครับ แต่จะไม่ดังเท่า แอคชั่นแบบสูงๆ

• member
  • Guitar is part of our lives...
จากที่เคยสังเกตถ้า action ที่สูงดูจะให้เสียงฮาร์โมนิคที่ดังกังวานกว่าครับ รวมถึงการตีคอร์ดด้วยครับ แต่ผมยังหาหลักวิทยาศาสตร์มาสนับสนุน อาจจะเพราะ action ที่สูง จะทำให้สายสามารถสั่นได้มากขึ้น หรือขนาดของลูกคลื่นเสียงใหญ่ขึ้น (แหะๆ ผมเดาเอานะครับ ^^)
แอคชั่นเตี้ยๆ มันจะทำ ฮาร์โมนิกซ์ ได้ยากกว่า แบบสูง แต่ค่อยๆ ฝึกก็จะทำได้เองครับ แต่จะไม่ดังเท่า แอคชั่นแบบสูงๆ
ขอบคุณน้าสนกับน้าเบียร์มากๆเลยครับ ^^~

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
เออ.....น้าฟิล์ม อย่าลืมรับประกินอาหารให้ครบ 5 หมู่ด้วยนะ จะได้เล่น ฮาร์โมนิกซ์ ได้ง่ายขึ้น................อิอิ

• member
เออ.....น้าฟิล์ม อย่าลืมรับประกินอาหารให้ครบ 5 หมู่ด้วยนะ จะได้เล่น ฮาร์โมนิกซ์ ได้ง่ายขึ้น................อิอิ
ผมนี่ไม่เคยตามมุกน้าเบียร์ทันสักทีครับ ^^มันคืออาหารสมองไรงี้หรอครับ หรือยาบำรุง งงไปหมด ??? อิอิ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
      อย่าลืมชาวุ้นเย้นๆด้วยครับ จะใด้แบบน้าเบียร์ อิ อิ อิ  :o :o :o
noomxman