Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้จะไปถอยกีต้าร์ฮะ ช่วยเลือกหน่อยครับ!!  (อ่าน 9070 ครั้ง)

adplanb

• member
Takamine D21c - พี่แถวบ้านใช้อยู่ครับ ลองแล้วชอบเหมือนกัน ราคาก็โอเลยครับ
Takamine ED05sc - อันนี้อืมมม ดูเสียงตามรีวิว หรือ ยูทูป ชอบเลยฮะ แต่ราคา ต้องกลั้นใจ (รอคำแนะนำจากพี่ๆใน acousticthai ฮะ)
Veelah V1-DCE - อันนี้ผมชอบ คุ้มราคา แต่ผมชอบเสียงของ Takamine มากกว่า
Taylor BIG BABY - ส่วนตัวชอบครับทรงเล็กลงมาหน่อย แต่เสียงดัง ราคาก็เกือบกลั้นใจนิดนึง พกพาสะดวก Like Like

ยังไงดีครับ แฮ่ แฮ่ ส่วนมาไม่ใช้ amp เล่นอยู่แล้วครับ ชอบเสียงที่ clean กังวาล ฮะ
ขอบพระคุณครับผม
ปล.ศุกร์นี้ (5 aug) อาจจะไปถอยฮะ แต่เลือกไม่ถูก ???

yod69

• member
Re: พรุ่งนี้จะไปถอยกีต้าร์ฮะ ช่วยเลือกหน่อยครับ!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 14:11:50 »
ขอเชียร์taylorครับ
แต่ถ้าชอบเสียง takamine ก็น่าจะซื้อTakamine เลยไม่ต้องคิดมาก ;D

winnie

• บุคคลทั่วไป
Re: พรุ่งนี้จะไปถอยกีต้าร์ฮะ ช่วยเลือกหน่อยครับ!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 14:27:24 »
ใช่ครับผมว่า อย่างแรกในการตัดสินใจ คือ เร่ืองเสียงครับ ถ้าชอบเสียง Takamine เอาเลยครับ นอกจากจะมองปัจจัยอื่นๆด้วย

เพราผมเองก้อเลือก taylor เหมือนกัน แต่ตอบโตทย์ของผมเกือบทุกข้อครับ

nantfa

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 15:41:27 »
ถ้าชอบเสียง takamine D21c  ก็ซื้อไปเหอะครับ

เพราะถ้าไม่ซื้อ ...... มันจะคาใจ จนซักวัน ต้องกลับมาซื้อ !  เชื่อดิ

ถ้างบไม่พอ ก็กลั้นใจไว้ .... เพราะกิเลสมันเป็นตัวขับเคลื่อน ให้เราซื้อได้เองเเหละ ;D

ช่างก่อร่าง สร้างรัก

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 15:51:53 »
ถ้าชอบเสียง takamine D21c  ก็ซื้อไปเหอะครับ

เพราะถ้าไม่ซื้อ ...... มันจะคาใจ จนซักวัน ต้องกลับมาซื้อ !  เชื่อดิ

ถ้างบไม่พอ ก็กลั้นใจไว้ .... เพราะกิเลสมันเป็นตัวขับเคลื่อน ให้เราซื้อได้เองเเหละ ;D

น้า nantfa มีเส้นสายใหญ่พอสมควรเลยนะครับ สั่งชูวิทย์มาชี้หน้าผมด้วย >_<''

wichian

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 15:56:31 »
ถ้าแบบลุยๆ ตีคอร์ดหนักๆ เล่นแล้วหล่อ ก็ takamine เลยครับ
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

kaizer123

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 18:14:28 »
ตอนนี้ผมใช้ Washburn WMJ21SCE อยู่ครบเสียงโอเคเลยครับซื้อได้ที่MC
http://www.acousticthai.net/108_Reviews/washburn_guitar_wmj21sce.htm

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 18:40:29 »
ชอบทากาก็ซื้อทากาสิครับ............

tlechin

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 18:49:09 »
takamine D21c. ราคาประมานซั๊กเท่าไหรกันครับน้าๆ

arnone

• member
  • Norman b18/cedar
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 20:20:03 »
ผมเชียtalorครับ ชอบ^^
Norman b18/cedar

ตุ๊ อคูสติก.

• member
  • E - A - D - G - B - e
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 20:32:46 »
Takamine ED05 sc ครับ อุ่นๆ นุ่มสบาย ไม้ Cedar ไม่ทำให้ผิดหวัง ( กีตาร์รุ่นนี้อยากเปลี่ยนราคาไม่ตกเยอะ )

สองหมื่น ทอน 10 บาท ครับ..
No 1 Does It Better.

adplanb

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 22:08:42 »
ถ้าชอบเสียง takamine D21c  ก็ซื้อไปเหอะครับ

เพราะถ้าไม่ซื้อ ...... มันจะคาใจ จนซักวัน ต้องกลับมาซื้อ !  เชื่อดิ

ถ้างบไม่พอ ก็กลั้นใจไว้ .... เพราะกิเลสมันเป็นตัวขับเคลื่อน ให้เราซื้อได้เองเเหละ

ผมชอบกระทู้นี้

ขอบคุณคุณทุกคนครับ หลังจากอ่านมา ผมมีในใจแล้วฮะ เดี๋ยวถอยแล้วจะแจ้งให้ทราบ

ขอบคุณครับ

adplanb

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 22:11:51 »
takamine D21c. ราคาประมานซั๊กเท่าไหรกันครับน้าๆ

takamine D21c 7590 ฮะ

ผิดประการใดขออภัยฮะ

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 22:18:48 »
ed05sc ครับ แจ่ม!!
MUGEN_guitar_SHOP

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 22:36:10 »
Taka เคยเป็นกีตาร์ที่ต้องซื้อให้ได้ แบบว่าชอบมากอยู่ช่วงนึงครับ ตอนนี้ไม่แล้วครับ

การลองเยอะๆเสียเวลาเดินหลายๆร้านหน่อย จะทำให้ได้ข้อมูลที่ตัดสินได้ตรงที่สุดครับ
การหาข้อมูลจากในเว็บหรือยูทูบเป็นเพียงข้อมูลเบื้องต้น เพราะเป็นความเห็นคนอื่น
รีวิว นี่อุปกรณ์บันทึกเสียง ห้องบันทึก การแต่งเสียงอะไรต่างกันเยอะในแต่ละคลิป เอาไว้อ้างอิงไม่ค่อยได้มากน่ะครับ
และก็กีตาร์มันไม่ใช่แค่เสียง กับหน้าตาน่ะครับ มันมีทัชชิ่ง ฟิลลิ่ง และความประทับใจที่เกิดขึ้นจากการเล่นด้วยตัวเองด้วย
ถ้าพรุ่งนี้จะถอยแล้วยังไม่ได้เดินเวิ้งหรือพารากอน เซ็นทรัลเวิลด์จนทั่วก่อน โอกาสจะเสียดายทีหลังมีสูงครับ
:)

nong

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 22:41:56 »
ลองให้ครบก่อนแล้วกัน....จะได้ไม่มารู้สึกเจ็บใจตัวเองทีหลังที่ไม่สละเวลาไปลองให้ครบ

adplanb

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 23:13:25 »
Taka เคยเป็นกีตาร์ที่ต้องซื้อให้ได้ แบบว่าชอบมากอยู่ช่วงนึงครับ ตอนนี้ไม่แล้วครับ

การลองเยอะๆเสียเวลาเดินหลายๆร้านหน่อย จะทำให้ได้ข้อมูลที่ตัดสินได้ตรงที่สุดครับ
การหาข้อมูลจากในเว็บหรือยูทูบเป็นเพียงข้อมูลเบื้องต้น เพราะเป็นความเห็นคนอื่น
รีวิว นี่อุปกรณ์บันทึกเสียง ห้องบันทึก การแต่งเสียงอะไรต่างกันเยอะในแต่ละคลิป เอาไว้อ้างอิงไม่ค่อยได้มากน่ะครับ
และก็กีตาร์มันไม่ใช่แค่เสียง กับหน้าตาน่ะครับ มันมีทัชชิ่ง ฟิลลิ่ง และความประทับใจที่เกิดขึ้นจากการเล่นด้วยตัวเองด้วย
ถ้าพรุ่งนี้จะถอยแล้วยังไม่ได้เดินเวิ้งหรือพารากอน เซ็นทรัลเวิลด์จนทั่วก่อน โอกาสจะเสียดายทีหลังมีสูงครับ

ขอบคุณด้วยใจฮะ

MUI

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 23:20:58 »
อาจารย์น็อคตอบได้ชัดเจนกินใจมากครับ

(ผมเลยเปลี่ยนใจไปถอยวันจันทร์ดีกว่า เสาร์เดินเวิ้ง อาทิตย์เดินพาราก้อน ซทว จันทร์เดินเวิ้งอีกที อิอิ)

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 23:30:57 »
^___^

ขอให้ได้กีตาร์ที่ถูกใจครับน้า adplanb

น้าหมุ่ยเดินรอบที่เท่าไหร่แล้วครับ อิอิ
:)

MUI

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 23:40:16 »
^___^

ขอให้ได้กีตาร์ที่ถูกใจครับน้า adplanb

น้าหมุ่ยเดินรอบที่เท่าไหร่แล้วครับ อิอิ

...................

ว่าจะไปขอ เปอร์เซ็นต์ลด ที่ เอ็มซี กับ อินเตอร์ หน่อยครับ อาจารย์ อิอิ.. ดีไม่ดีรวม ซีเอ็ม เข้าไปด้วย