Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมถึงเป็นแบบนี้  (อ่าน 4979 ครั้ง)

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
ทำไมถึงเป็นแบบนี้
« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 21:51:06 »
น้าๆหลายคนเคยเป็นไหมครับ จีบสาวแต่เขาไม่สนใจ พยายามทำดีทุกอยาง เขาชอบแบบไหนเราก็พยายามทำแบบนั้น

แต่สุดท้ายก็ ไม่มีประโยชน์เลย เพียงแค่เขาบอกมาว่า "เหนื่อยใจ"

เศร้าแล้วยังไม่พอ กีตาร์ก็ไม่มีให้เล่น เนื่องจากทำตกอย่างแรง พังเสียงเพี้ยนหมดเลย

ไม่มีกีตาร์คอยปลอบใจเราเลย เฮ้อ ขาดสาวไม่เท่าไหร่ แต่ทำไมต้องมาขาดกีตาร์อีก

ฮือๆๆๆๆๆ :-[

ตุ๊ อคูสติก.

• member
  • E - A - D - G - B - e
Re: ทำไมถึงเป็นแบบนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 21:56:38 »
ซื้อกีตาร์ใหม่ ( ถ้าเอาไม่แพงมาก เสียงดีตามราคา ผมมีขาย ) เดี๋ยวสาวก็ตามมานะครับ..
No 1 Does It Better.

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 09:52:33 »
ซื้อกีตาร์ใหม่ ( ถ้าเอาไม่แพงมาก เสียงดีตามราคา ผมมีขาย ) เดี๋ยวสาวก็ตามมานะครับ..

นึกว่าน้าตุ๊บอกให้ซื้อสาวใหม่ อิอิ ล้อเล่นครับ

เรื่องสาวผมว่า ถ้ามันไม่ใช่ ทำให้ดีให้ตายอย่างไงมันก็ไม่ใช่ครับ หาใหม่ครับ ผู้หญิงยังมีอีกเยอะ แต่เค้าเอาเราหรือเปล่าก็อีกเรื่่องนะครับ จีบต่อไปครับ คนใหม่อาจจะดีกว่าคนนี้ก็ได้ ส่วนเรื่องกีต้าร์ ก็หน้าซื้อ-ขายมีให้รอปลอบใจอีกเพียบ สู้ๆครับ

yamakita

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 10:08:59 »
ลองผ้ายันต์ ปู่ฤทธิ์ มะครับ เรื่องสาวเห็นผลมาเยอะแล้วครับ ไม่ใช่ของแบบไสยดำนะครับ และไม่ได้ปล่อยด้วยครับ แต่แนะนำได้ถ้าสนใจ

ส่วนกีต้าร์ก็ซื้อใหม่ครับ ช่วงนี้ Veelah ยังพอหาของได้ครับหรือยี่ห้ออื่นๆก็ได้

nantfa

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 10:14:32 »
กีต้าร์ถ้างบเยอะ ............................... ก็มีปัญญาซื้อเยอะครับ

เเต่สำหรับความรักจากผู้หญิงที่เราจีบ ...... มันเอาเงินซื้อไปไม่ได้ครับ ต้องใช้ ความจริงใจ กับความเอาใจใส่ซื้อครับ

อ้อ ! เกือบลืม  ... อย่าลืมเติมความหน้าด้าน เข้าไปด้วย หน่อยนึงนะ  555+

ช่างก่อร่าง สร้างรัก

jomyutshinjo

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 10:18:36 »
ผู้หญิงชอบคนดี แต่เลือกคนเลว สุดท้ายก็จะอยู่กับคนรวย ครับ

nco4433

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 10:22:46 »
ผู้หญิงชอบคนดี แต่เลือกคนเลว สุดท้ายก็จะอยู่กับคนรวย ครับ
โนใจอย่างแรงครับ...อิอิอิ

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 10:40:44 »
ไม่ต้องห่วงครับ อัตรส่วนประชากร ระหว่าง ผู้หญิงและผู้ชาย เป็น 7 ต่อ 1   พลาดไปแค่ 1 ยังเหลืออีก 6 ครับ 5555555
ความรักมักเล่นตลกกับคนที่โหยหาเสมอครับ ลองไม่โหยหาดู อาจเจอก็ได้ อิอิ

ส่วนเรื่องกีต้าร์ ซ่อมไม่ได้เหรอครับ   หรือไม่ก็หากีต้าร์ในเวปนี้ก็ได้ครับ มีทุกวัน 5555
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 10:50:35 »
เห็นแล้วก็เหนื่อยใจครับ วันก่อนเพิ่งรู้เพื่อน ญ ของ ผม ก็แปลภักไป เล่นดเตรีไทย อีก คู่ แล้ว หุหุหุ ทำไมไม่ชอบกีต้าร์หละสาวๆ ชิ้งชับมันดีตรงไหน???

nantfa

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 10:51:21 »
ไม่ต้องห่วงครับ อัตรส่วนประชากร ระหว่าง ผู้หญิงและผู้ชาย เป็น 7 ต่อ 1   พลาดไปแค่ 1 ยังเหลืออีก 6 ครับ 5555555

ชีวิตผมตั้งเเต่วัยรุ่น  ยัน วัยหนุ่มใหญ่   เกือบจะม้วยหลายครั้ง  ก็เพราะอัตราส่วนที่น้าว่า นี่เเหละ!

nantfa

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 10:52:30 »
เห็นแล้วก็เหนื่อยใจครับ วันก่อนเพิ่งรู้เพื่อน ญ ของ ผม ก็แปลภักไป เล่นดเตรีไทย อีก คู่ แล้ว หุหุหุ ทำไมไม่ชอบกีต้าร์หละสาวๆ ชิ้งชับมันดีตรงไหน???

อันนี้จี้ด หันไปเล่นดนตรีไทยซะงั้น  555+

arnat

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 11:11:08 »
เอาน่า.........เมื่อลองเปลี่ยนตัวเองให้ได้อย่างใจเขา แล้วมันไม่ได้ผล????
งั้นก้อลองเป็นแบบตัวเองนี้แหละ................ผมว่า(จากประสบการณ์ที่มี...น้อยนิด555) อาจจะ........ดีขึ้นนะครับ
......เป็นกำลังใจครับ..สู้ๆ

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 11:37:14 »

ชีวิตผมตั้งเเต่วัยรุ่น  ยัน วัยหนุ่มใหญ่   เกือบจะม้วยหลายครั้ง  ก็เพราะอัตราส่วนที่น้าว่า นี่เเหละ!

5555 น้าใช้เกินอัตราส่วน สินะครับ อิอิ^^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 11:57:10 »
โนใจอย่างแรงครับ...อิอิอิ
สุดๆเลยครับน้า สมัยนี้เขาเป็นกันแบบนี้จริงๆ ไม่หล่อแต่มีเงิน แค่ชี้นิ้วก็เลือกได้ดั่งใจ ต่างกับคนที่ใช้ความรู้สึกมามอบให้แทน

ปล. ช่างมารดาประไร หาใหม่ก็ได้ อิอิ

kae

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 12:33:13 »
เก๋ว่าเป้นตัวของตัวเองดีที่สุดนะคะ เพราะครึ่งนึงเราทำไปแล้วคือเราเลือกเค้า... แต่เหลืออีกครึ่งคือเค้าเลือก"เรา"อ่ะค่ะ ^^
อยากจะไปก้อเชิญ แต่ถ้าจะ return อย่าลืมกดบัตรคิว ^^

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 12:56:00 »
ลองไปดูกระทู้นินทาเมีย เผื่อจะรู้สึกดีขึ้นที่แห้วครับ
:)

Montra

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 13:01:47 »
"อันนารีมีมาเหมือนฝูงลิง
จะจีบทิ้งจีบขว้างก็ยังไหว
เธอไม่รักเราแล้วก็แล้วไป
อย่าเสียใจไปเลย *กระเทย* มี"

;D  ;D  ;D
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

Nightbarons

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 13:21:12 »
ลองไปดูกระทู้นินทาเมีย เผื่อจะรู้สึกดีขึ้นที่แห้วครับ
ช่วงวัยรุ่น อกหักเป็นเรื่องที่พบกันบ่อยครับ  อย่าไปสนใจถ้ามีแฟนแล้ววันนึง ไปเจออีกคนที่ดีๆแหล่มๆจะเสียดาย อิอิ    ยิ่งตอนโตนี่เกาะหนึบหนับเลยไม่ยอมไปไหน 555

pickpanther

• member
    • My Page
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 13:41:59 »
ไม่ต้องห่วงครับ อัตรส่วนประชากร ระหว่าง ผู้หญิงและผู้ชาย เป็น 7 ต่อ 1   พลาดไปแค่ 1 ยังเหลืออีก 6 ครับ 5555555
ความรักมักเล่นตลกกับคนที่โหยหาเสมอครับ ลองไม่โหยหาดู อาจเจอก็ได้ อิอิ

ส่วนเรื่องกีต้าร์ ซ่อมไม่ได้เหรอครับ   หรือไม่ก็หากีต้าร์ในเวปนี้ก็ได้ครับ มีทุกวัน 5555

หญิง:ชาย = 7:1 แต่ผมหาผู้หญิงไม่มีแฟนไม่ค่อยจะเจอเลยครับ
FB/PickFingerstyle

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 13:59:03 »

บวกสักล้านนึงครับ

หญิง:ชาย = 7:1 แต่ผมหาผู้หญิงไม่มีแฟนไม่ค่อยจะเจอเลยครับ