Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามอาจารย์พารวย.. หรือ ผู้ที่พอช่วยได้ นิดนึงครับ (กีตาร์ Thai. Ltd.)  (อ่าน 22348 ครั้ง)

pong

• member
QC ห่วยแตกมากครับอย่างงี้ เป็นรุ่น limited แท้ๆ มันน่าจะเป็นรุ่นที่สมบูรณ์แบบมากๆด้วยซ้ำ

ทางโรงงานเค้าคงทำเหมือนกีต้าร์ทั่วๆไป เหมือนที่เค้าทำอยู่ทุกวันละมั้งคับ ไม่ได้คิดว่าเปนลิมิตง ลิมิเต็ด เหมือนอย่างที่เราคิดละมั้งคับ
ด้วยความเคารพ o_0

yuth_pu_rx

• member
ดีจังเลยน้ออออออออ ยินดีด้วยพี่เป๋า อิ อิ

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
ดีจังเลยน้ออออออออ ยินดีด้วยพี่เป๋า อิ อิ
ขอบคุณที่มาแสดงความยินดีกันถ้วนหน้าครับ... ยังครับ ผมยังไม่ได้ตัวใหม่
เดี๋ยวได้ตัวใหม่แล้วมายินดีกับผมอีกรอบแล้วกันนะคร๊าบบบบบบ 5555+

Anat

• บุคคลทั่วไป
จำได้ว่า เราเคยบอกแล้วว่า ไอ้กีต้าร์ V1-เวร เนี่ย   ...กีต้าร์กระจอก..
รุ่นเบ..เบ..พื้นฐาน ติดFloor เลย

คิดได้อย่างนี้จะสบายใจครับ  ไม่ expect มาก
เท่าที่เราได้มา ก็โอเค (ในระดับพื้นฐาน)
ร่องรอยเยอะแยะ   พลิกไปดูหลัง Slot Head นี้   อย่างเยิน
แต่เรากลับชอบครับ  มันเป็นเสน่ห์ดี  
กะจะใช้ให้เยินคามือเลย  เอาแบบ ไอ้ Trigger กีต้าร์ของลุง Willie Nelson ครับ

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
จำได้ว่า เราเคยบอกแล้วว่า ไอ้กีต้าร์ V1-เวร เนี่ย   ...กีต้าร์กระจอก..
รุ่นเบ..เบ..พื้นฐาน ติดFloor เลย

คิดได้อย่างนี้จะสบายใจครับ  ไม่ expect มาก
เท่าที่เราได้มา ก็โอเค (ในระดับพื้นฐาน)
ร่องรอยเยอะแยะ   พลิกไปดูหลัง Slot Head นี้   อย่างเยิน
แต่เรากลับชอบครับ  มันเป็นเสน่ห์ดี 
กะจะใช้ให้เยินคามือเลย  เอาแบบ ไอ้ Trigger กีต้าร์ของลุง Willie Nelson ครับ
ได้ บรรยากาศไปอีกแบบนึง แล้วกันนะครับ :D :D :D

Anat

น้าส้มจีน ไปสกล แม่มเลย
เผลอได้ของดีติดไม้ติดมือมาอีกซัก 5-6 ตัว..งิ..งิ..

yuth_pu_rx

• member
ผมไป นครพนม ก่ะขอนแก่นอะ อาทิตย์วันแม่ อิ อิ มีน่าสนใจไหม พี่ Anat

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
จำได้ว่า เราเคยบอกแล้วว่า ไอ้กีต้าร์ V1-เวร เนี่ย   ...กีต้าร์กระจอก..

คิดได้อย่างนี้จะสบายใจครับ  ไม่ expect มาก
ร่องรอยเยอะแยะ   พลิกไปดูหลัง Slot Head นี้   อย่างเยิน
แต่เรากลับชอบครับ  มันเป็นเสน่ห์ดี 
กะจะใช้ให้เยินคามือเลย  เอาแบบ ไอ้ Trigger กีต้าร์ของลุง Willie Nelson ครับ
+ 10 เลยครับ^^
MUGEN_guitar_SHOP

Anat

ผมไป นครพนม ก่ะขอนแก่นอะ อาทิตย์วันแม่ อิ อิ มีน่าสนใจไหม พี่ Anat

อาจารย์ยุทธครับ
วันที่ 12-13 อย่ามาขอนแก่นครับ
โรงแรมเต็มหมดทั้งขอนแก่นเลย
เด้กๆเค้ามาสอบแพทย์กัน  เด๋วจะไม่มีที่นอนจร้า

yuth_pu_rx

• member
ที่นอนมีแล้วจ้าาาาาาาาาาาาาาาาา ไปตีเทนนิสน่ะ ก๊วนเค้านัดไปกัน เรื่องที่อยู่เรียบร้อยแล้ว ขอบคุณจ้า ไปวันที่ 13 เย็นๆอะนะ

vchadon

• member
ที่นอนมีแล้วจ้าาาาาาาาาาาาาาาาา ไปตีเทนนิสน่ะ ก๊วนเค้านัดไปกัน เรื่องที่อยู่เรียบร้อยแล้ว ขอบคุณจ้า ไปวันที่ 13 เย็นๆอะนะ

อ.ยุทธ ถ้ามาเที่ยว โรงเกลืออรัญประเทศ แวะมาตีเทนนิสด้วยกันบ้างนะครับ

TOM1869

• member
อ. พารวยตอบเมล์ กลับมาแล้วครับว่า ยินดีที่จะเปลี่ยนตัวใหม่ให้นะคร๊าบบบ  ;D ;D ;D ;D
ตอนนี้กำลังคิดหาวิธีส่งกีตาร์ ไปต่างจังหวัด (อีกแล้ว) ไม่ชอบเลย ส่งไป ตจว. ทีไร ลุ้นระทึกทุกที 5555+

ผมเคยลงวิธีส่งไว้แล้วทาง NTC น้า ส้ม ลองค้นดูแล้วกัน ข้อสำคัญอยู่ที่การ Packing ครับ  ศูนย์ NTC อยู่ทีรองเมือง ถึงภายใน 24 ชม. ค่าส่งไม่เกิน 200 บาท ครับ
Line id: 081-8718003

somjean

• member
ผมลองดันเหล็ก truss rod ดู ดัน ๆ ๆ ๆ ๆ ปรากฏว่า มันหดเข้าไปแล้วครับ  ;D ;D ;D

สรุปว่า เดี๋ยวผมลองเอาไปให้เพื่อนที่เป็นช่างทำกีตาร์ดู ถ้าหากว่า มันขันคอได้ตามปกติ
ก็คงไม่ต้องส่งไปเคลมกับ อ. พารวยแล้วครับ  :D

somjean

• member
อ. พารวยตอบเมล์ กลับมาแล้วครับว่า ยินดีที่จะเปลี่ยนตัวใหม่ให้นะคร๊าบบบ  ;D ;D ;D ;D
ตอนนี้กำลังคิดหาวิธีส่งกีตาร์ ไปต่างจังหวัด (อีกแล้ว) ไม่ชอบเลย ส่งไป ตจว. ทีไร ลุ้นระทึกทุกที 5555+

ผมเคยลงวิธีส่งไว้แล้วทาง NTC น้า ส้ม ลองค้นดูแล้วกัน ข้อสำคัญอยู่ที่การ Packing ครับ  ศูนย์ NTC อยู่ทีรองเมือง ถึงภายใน 24 ชม. ค่าส่งไม่เกิน 200 บาท ครับ
ขอบคุณครับที่แนะนำ กับ NTC ผมก็เพิ่งเคยส่งของเมื่อไม่นานมานี้เหมือนกันครับ มันก็เรียบร้อยดี
แต่ว่าไม่รู้เป็นอะไร.... ผมไม่ค่อยสนิทใจกับการส่งของไป ตจว. เลยครับ ส่งของทีไร อดเป็นห่วงมันไม่ได้ทุกที 5555+
คงเป็นเพราะเรารักกีตาร์ด้วยมั้งครับ... เลยวิตกจริต อิอิ

@GER@

• member
น้าเป๋าครับ ผมซื้อ taylor 210 มือสองมา ก็ส่งทาง NTC เหมือนกันครับ ปลอดภัยกว่า logicpost  ตอนแพ็คหากระดาษกล่องหนา ๆ พันรอบ ๆ ครับ

somjean

• member
น้าเป๋าครับ ผมซื้อ taylor 210 มือสองมา ก็ส่งทาง NTC เหมือนกันครับ ปลอดภัยกว่า logicpost  ตอนแพ็คหากระดาษกล่องหนา ๆ พันรอบ ๆ ครับ
ขอบคุณที่แนะนำครับพี่เก้อ
เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะเอาไปให้ช่างกีตาร์ดูครับว่ามีปัญหาเรื่องเหล็กขันคอรึเปล่า... เพี่ยง... ขอให้อย่ามีเล้ย...

TOM1869

• member

ขอบคุณครับที่แนะนำ กับ NTC ผมก็เพิ่งเคยส่งของเมื่อไม่นานมานี้เหมือนกันครับ มันก็เรียบร้อยดี
แต่ว่าไม่รู้เป็นอะไร.... ผมไม่ค่อยสนิทใจกับการส่งของไป ตจว. เลยครับ ส่งของทีไร อดเป็นห่วงมันไม่ได้ทุกที 5555+
คงเป็นเพราะเรารักกีตาร์ด้วยมั้งครับ... เลยวิตกจริต อิอิ

ผมก็ห่วงทุกครั้งที่ส่งกีต้าร์ไป ตจว.ครับ ถึงกับ อุตสาห์ไปดูที่คลังรับส่งว่าเขา ทำยังไงกันครับ ส่งมาหลายตัวก็ กังวลทุกครั้งครับ

trussrod ของ V1 block มันเชื่อมไว้บางมาก การขันคอต้องระมัดระวังให้มาก มีคนแถวนี้ ทำ ขาดไป 2 รายแล้ว แต่ สามารถ เชื่อมได้ครับ
Line id: 081-8718003

korokosoz

• member
ผมเองก็ทำขาดครับเมื่อวานนี้เอง แต่ว่ามันขาดตอนขันเข้า แล้วก็ได้ระดับพอดี เลยปล่อยไว้ก่อนครับ แต่ถ้ามันโยกคืนกลับมา (ซึ่งมันเกิดขึ้นแน่นอน) ก็ค่อยดึงออกมาทั้งเส้นแล้วเชื่อมกลับครับผม
"สิ่งใดอยู่ในตู้ มิได้อยู่ใต้ตั่งเตียง"

somjean

• member
ผมลองขันดูแล้ว ปรากฏว่า ขันได้ครับ .. เอิ๊ก อี้ เอ่ก ๆ ๆ เลย 555+
ขอบคุณที่เตือนครับว่า มันเปราะบางมาก... แล้วจะระวังครับผม :)