Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: คือว่าดมๆรูกีตาร์แล้วมันหอมๆอะ ไม่รุ้ทำไม  (อ่าน 7922 ครั้ง)

Traveler

• member
Re: คือว่าดมๆรูกีตาร์แล้วมันหอมๆอะ ไม่รุ้ทำไม
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 18:40:57 »
Rating ดีจริงๆเลยกระทู้นี้ ขาดสมาชิกประจำ 1 ท่านยังไม่มารายงานตัว รอดูอยู่ว่าจะมาวิเคราะห์ว่ายังไง
ส่วนป๋ม ไม่เชื่อครับ ต้องตามไปดูว่าหอมจริงหรือเปล่า ใครจะไปยกมือขึ้น โอ้โห น้า Humnoi คนแรกเลย ไม่เชื่อเหมือนกันใช่ไม๊ เพราะเท่าที่เคย มีแต่เหม็นหืนใช่ป่ะ 5555555
เออ ถ้ามันหอมแล้วจะไปใช้สเปรย์ดับกลิ่นทำไมล่ะครับ ???????

ต้นแพร

• member
    • SMII & Me | บล็อกเล็ก ๆ ของเด็กวิศว์
Re: คือว่าดมๆรูกีตาร์แล้วมันหอมๆอะ ไม่รุ้ทำไม
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 18:46:28 »
ผมก็ชอบ ดมๆรู(ซาวน์โฮล) ครับ ผมว่า มันหอมดี 5555+

^.^ อ่านแล้วแอบหัวเราะคิก ๆ ในใจ

เคยมีนักศึกษาสาว ๆ มาขอยืมกีต้าร์นั่งเล่นได้สักพักใหญ่ ๆ แล้วขอตัวกลับ  
ปรากฎว่า กลิ่น.. หอมตลบ อบอวน ไปทั้งห้อง  ยิ่ง แผ่นด้าน Back ของกีต้าร์ นี่ ยิ่งหอม  ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอาราย

เอาถุงห่อไว้ดี ๆ นะครับ เดี๋ยวกลิ่นจะหาย +.+

Morphine

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 20:11:51 »
เคยมีนักศึกษาสาว ๆ มาขอยืมกีต้าร์นั่งเล่นได้สักพักใหญ่ ๆ แล้วขอตัวกลับ 
ปรากฎว่า กลิ่น.. หอมตลบ อบอวน ไปทั้งห้อง  ยิ่ง แผ่นด้าน Back ของกีต้าร์ นี่ ยิ่งหอม  ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอาราย

กีตาร์ตัวที่ว่า ถ้าขายต่อ บอกผมนะครับ  ^____________^"

Carboy

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 20:14:21 »
ปรากฎว่า กลิ่น.. หอมตลบ อบอวน ไปทั้งห้อง  ยิ่ง แผ่นด้าน Back ของกีต้าร์ นี่ ยิ่งหอม  ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอาราย

แบบนี้ยายข้างบ้านมายืม  กลิ่นน้ำหมากกระจายแน่เลยน้ากวาง 55

MUI

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 21:23:54 »
ขออนุญาตเข้าแจมหน่อยครับ (หลังจากด้อม ๆ มอง ๆ ดม ๆ มาหลายชั่วโมง)

กีต้าร์ผม..หอมทุกตัว ทั้งนอกรู ในรู

(ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ : ขวดน้ำหอมในรถที่หมดน้ำ ยังเหลือกลิ่นนิดหน่อย ถ้าเอามาซุกไว้ในห้องเล็กของเคส...

รับรองว่า เปิดฝาทีไรต้องสดชื่นเหมือนกำลังขับรถเลยทีเดียว)

ดับกลิ่นเค็มเน่าของสายสะพายได้ชะงัดนักแล.....

เอ๋า...ไม่มาอีกแล้วรูป

อ้อ... มาแล้ว แฮ่ (เหนื่อย)

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 21:45:24 »
เอ๊ย....ผมนึกว่าผมเป็นคนเดียว (โรคจิตหรือเปล่าหว่า เคยคิด ๆ อยู่) มีคนเป็นเหมือนกันด้วย ผมชอบกลิ่นไม้ครับ ชอบงานไม้ด้วย ยิ่งกีตาร์ใหม่ ๆ นี่เล่นเสร็จต้องเอาจมูกไปจ่อรู (sound hole) ดมกลิ่นไม้ทุกครั้งก่อนเก็บ แต่กีตาร์เก่า ๆ ไม่แนะนำครับเพราะฝุ่นจะเยอะ ถ้าไม่หมั่นทำความสะอาด

ตอนนี้จะมีกีตาร์คลาสสิกที่ผมเจาะใส่ปิ็คอับ กลิ่นไม้มันกลับแรงขึ้นมามากเลยเพราะเกิดการเจาะ ไส ตะไบ ขัด ทำให้กลิ่นไม้ออกมาแรงมาก ทั้งที่เป็นกีตาร์เก่าแล้ว ...พิมพ์ไปก็ดูเหมือนโรคจินไงไม่รู้ ฮิฮิ

Mubintmin

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 23:03:09 »
ดมพอนะครับ อย่าสูดแรง เด๋วจะมีเสียง บุ๋ง ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ... อุ้ย ไม่ใช่แล้วมั้งงงงง อิอิ

doggybebop

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 23:39:03 »
เหมือนกันครับ อิงเกิ้ลแมนสปรูซ กลิ่นเหมือนสมุนไพร ใบ 5แฉกเลยครับ
555

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 01:32:42 »
เหมือนกันครับ อิงเกิ้ลแมนสปรูซ กลิ่นเหมือนสมุนไพร ใบ 5แฉกเลยครับ
555

ซอยๆหน่อย แจ่มครับ 5555+
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

Vintage Girl

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 11:47:47 »
มีด้วยหรอคะ สมุนไพร 5 แฉกอะ
มงูวว

doggybebop

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 22:17:34 »
ผมเล่นไปเมาไป เพราะกลิ่นกีตาร ห้าแฉกนี่แหละครับ5  5 5

ต้นแพร

• member
    • SMII & Me | บล็อกเล็ก ๆ ของเด็กวิศว์
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 14:43:04 »
555

ฮ่า ๆ ๆ ใบไม้ 5 แฉกมันยังไงอยู่นะครับ +.+

Montra

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 14:58:01 »
นึกว่าผมชอบดมกีตาร์ก่อนเล่นคนเดียว อิ อิ  ถ้าไม่ได้ดมรูก่อน เล่นไม่ได้ครับ  มันบิวท์อารมณ์ไม่ได้อะ  อะจ้ากกกกกกก....
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

Crucify

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 15:15:44 »

ใบไม้แห่งทวยเทพ....

doggybebop

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 16:27:03 »
เด็ดมาบูชา ชาบูๆๆๆ  : )

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 16:35:33 »
ดมบ่อย แล้วจะแยก กลิ่น ได้ ออก เลยครับ ว่า เป็น ไม้อะไร........อิอิ จำเขามาพูดอีกทีนึง  ผมไม่มี All Solid ให้ดมเลยครับ มี แต่ All Soอัด....อิอิ

Vintage Girl

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 16:56:18 »
ถ้าวันนั้นว่างๆ ได้ไปมีตแล้วจะเล่นแล้วดีดให้ดูนะคะ แล้วก้อลองมาดมใกล้ๆ ว่ามันมีกลิ่นจริงๆค่ะ
มงูวว