Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงกีตาร์ สาย 1,2 มันดังกว่าสายอื่นอื่นตอนอัด  (อ่าน 1070 ครั้ง)

skywalker

• member
    • กีต้าร์มือ 2
ผมเล่นก็ปกตินะครับ แต่พออัดลงคอมแล้วเลสังเกตว่าเสียง 2 สายนี้
จะแหลมชัดกว่าชาวบ้าน

ไม่เหมือนตอนที่เล่นเลย เจอปัญหาแบบนี้นมั่งไหมครับ
อัดยังไงเสียงเหมือนถึงจะใกล้เคียงเสียงตอนเล่นครับ

แล้วแก้ไขอย่างไรขอบคุณครับ

ปล. ผมเอาสาย jack เสียบตรงที่ mic ของคอมเลยครับ อัดด้วยโปรแกรม ad sound recorder :)

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Re: เสียงกีตาร์ สาย 1,2 มันดังกว่าสายอื่นอื่นตอนอัด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 16:04:56 »
อาจเป็นที่ระบบ ปิ๊กอับ หรือป่าวครับ แซดเดิล อาจจะไม่เรียบ ทำให้เสียงบางสาย อาจจะดังเบา ไม่เท่ากันครับ
ลองเสียงกีตาร์ตัวนี้เล่นออกแอมป์ หรือยังครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...