Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อของจากสจ๊วจทำยังงัยบ้างครับ.  (อ่าน 4126 ครั้ง)

dho

• member
ซื้อของจากสจ๊วจทำยังงัยบ้างครับ.
« เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 13:36:54 »
ซื้อของจากสจ๊วจทำยังงัยบ้างครับ.ช่วยบอกที.

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
Re: ซื้อของจากสจ๊วจทำยังงัยบ้างครับ.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 14:17:34 »
      ถ้าครั้งแรกนัดเจอกันก่อนดีกว่าครับ  ;D ;D ;D ;D
noomxman

winnie

• บุคคลทั่วไป
Re: ซื้อของจากสจ๊วจทำยังงัยบ้างครับ.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 15:21:36 »
      ถ้าครั้งแรกนัดเจอกันก่อนดีกว่าครับ  ;D ;D ;D ;D

เห็นด้วยกับน้า noomxman อย่าโอนเงินก่อนเห็นของถ้าไม่มั่นใจครับ เจอกันก่อนเลย....

TuiHY

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 15:37:11 »
จีบแอร์ฮอสเตสซักคนครับ ได้ทุกอย่างที่ต้องการ (ซื้อของนะครับ อิอิอิ) ^^

sudd

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 17:33:41 »
ไม่เคยสั่งโดยตรงครับ เคยชื้อจากพ่อค้าที่สั่งจากเวปนี้ โดยโทรบอกสินค้า/ราคาที่ต้องการ เค้าจะสั่งให้ครับ/ของมา เราจ่ายตังค์ ไม่เสี่ยงครับ

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 18:39:36 »

สำคัญที่สุด  ต้องเตรียม ตังค์ เลยครับ

Finger Picking Style

pisit5924

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 10:14:45 »
ซื้อของจากสจ๊วจทำยังงัยบ้างครับ.ช่วยบอกที.
.. สมัครไปก่อน ใส่รายละเอียดที่เค้าระบุ ครั้งแรกนี่ลองขอแคตตาล็อคเค้าก่อนได้ และพร้อมกันนี้ เค้าจะออกระหัสลูกค้าประจำตัวเรา เพื่อใช้ในการสั่งของเค้าครับ
 .. จากนั้นเวลาเข้าเวปเพื่อสั่งของเราก็ใช้ user name และ ระหัส ที่เราสมัครตอนแรก คราวนี้เราก็จะเห็นหน้าใบสั่งของครับ .. ไม่ยาก เรื่องจายเงินก็ใช้หักจากบัตรเครดิต หากครั้งแรกน้ายังไม่ค่อยมั่นใจก็ลองไม่ต้องสั่งมากรายการก่อนก็ได้ครับ ราคาก็ตามที่ระบุ แต่ค่าส่งนี่น่าจะขึ้นอยู่กับ น้ำหนักของ ..เวปนี้ผมมั่นใจ เพราะเคยใช้บริการไป 2 ครั้งแล้วครับ จากนั้นเราจะได้รับข่าวารทาง E mail เป็นระยะๆ ครับ ลองดู :)
.. หมายถึง Steward Macdonal ใช่ไหมครับ ..  กลัวว่าจะกลายเป็นคนละเรื่อง   ::)
.. ดนตรี ไม่มีพรมแดน

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 11:25:40 »
.. สมัครไปก่อน ใส่รายละเอียดที่เค้าระบุ ครั้งแรกนี่ลองขอแคตตาล็อคเค้าก่อนได้ และพร้อมกันนี้ เค้าจะออกระหัสลูกค้าประจำตัวเรา เพื่อใช้ในการสั่งของเค้าครับ
 .. จากนั้นเวลาเข้าเวปเพื่อสั่งของเราก็ใช้ user name และ ระหัส ที่เราสมัครตอนแรก คราวนี้เราก็จะเห็นหน้าใบสั่งของครับ .. ไม่ยาก เรื่องจายเงินก็ใช้หักจากบัตรเครดิต หากครั้งแรกน้ายังไม่ค่อยมั่นใจก็ลองไม่ต้องสั่งมากรายการก่อนก็ได้ครับ ราคาก็ตามที่ระบุ แต่ค่าส่งนี่น่าจะขึ้นอยู่กับ น้ำหนักของ ..เวปนี้ผมมั่นใจ เพราะเคยใช้บริการไป 2 ครั้งแล้วครับ จากนั้นเราจะได้รับข่าวารทาง E mail เป็นระยะๆ ครับ ลองดู :)
.. หมายถึง Steward Macdonal ใช่ไหมครับ ..  กลัวว่าจะกลายเป็นคนละเรื่อง   ::)

อ้อ ถ้า สจ๊วจ นี่ก็ตามที่น้า pisit5924 แนะนำเลยครับ สมัครสมาชิกแล้วเขาส่งแคตตาล็อคจากอเมริกาเลยครับ ประมาณ 1เดือนครับ

มีแต่ของน่าสั่งซื้อทั้งนั้นเลยครับ  ;D ;D ;D ;D

noomxman

dho

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 11:28:06 »
ขั้นตอนแรกสมัครบัตรเครดิต..ขั้นต่ำกี่บาท..หรือยังงัยบ้างครับ.

pisit5924

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 11:33:47 »
ขั้นตอนแรกสมัครบัตรเครดิต..ขั้นต่ำกี่บาท..หรือยังงัยบ้างครับ.
 สมัครนี่ ไม่ต้องใช้เงินครับ เพื่อเขาจะรับเราไว้ในบัญชีลูกค้า จะเสียเงินก็ตอนสั่งซื้อของครับ :) ขออภัยที่ อ่านแล้ววสับสนนะครับ :P ขอแนะนำให้สมัคร เพื่อขอแคตตาล็อกก่อนเลยครับ ..

dho

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 11:41:18 »
ผมยังไม่มีบัตรเครดิตเลยทำงัยดีครับ..ต้องสมัครที่ธนาคารก่อนใช่มั้ยครับ.ถึงจะสมัครซื้อของได้.

pisit5924

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 11:46:48 »
ผมยังไม่มีบัตรเครดิตเลยทำงัยดีครับ..ต้องสมัครที่ธนาคารก่อนใช่มั้ยครับ.ถึงจะสมัครซื้อของได้.
.. น้าสมัครไปก่อนเลยครับ เพราะตอนสมัครไม่ต้องเสียค่าใช้จ่าย  (บัตรเครติดจะใช้ตอนเราสั่งซือของครับ .. เพราะเราะต้องแจ้งหมายเลขบนบัตรให้เค้า )
 .. สำหรับบัตรเครดิต ทำได้ที่ธนาคาร หรือที่พนักงานเค้าไปตั้งบูท ตามห้างสรรพสินค้าครับ มีหลากหลายยี่ห้อ เอ้ย! ธนาคารเลยครับ เลือกทำได้ตามความพอใจ :P

dho

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 11:49:45 »
สมัครยังงัยหล่ะทีนี้..ช่วยส่งเสริมหน่อยครับ..

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 11:59:03 »
กำลังจะบอกให้ ฝากซื้อกับ แอร์ ดีกว่า
Line id: 081-8718003

vchadon

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 12:00:51 »

ครับต้องสมัครบัตรที่ธนาคาร ถ้าเป็นพนักงานบริษัทก็ขอใบรับรองเงินเดือน สมุดบัญชี ถ้าเป็นเจ้าของกิจการ สมุดบันชีรายรับรายเดือน  วงเงินขึ้นอยู่กะเงินเดือน  และรายได้ของกิจการ ถ้ามากก็มากตาม เช่น เงินเดือน มากว่า40000 บาท วงเงินที่ได้เครดิตประมาณแสนห้า

dho

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 12:03:55 »
สมัครซื้อของครับ..ไม่ใช่สมัครทำบัตรเครดิต.

dho

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 12:05:57 »
ฝากซื้อกับแอร์คนไหนที่ไหนขอเบอร์โทรด้วยครับน้าทอม..ถ้าสิ้นปีไม่พลาดคงเจอน้าทอมที่บ้านน้าเบิร์ทนะครับ..

vchadon

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 12:13:42 »
สมัครซื้อของครับ..ไม่ใช่สมัครทำบัตรเครดิต.

หมายถึงสมัคร Web นี้หรือเปล่าครับ http://www.stewmac.com/ ผมก็งงกะหัวที่จั่วมาเหมือนกัน ว่าซื้อกะคนที่เป็นพนักงานบนเครื่องบิบ หรือซื้อกะ web ถ้าสมัครสมาชิกก่อน ก็เข้า Web แล้วเลื่อนมาล่างสุดของหน้า Web คลิ๊กตรง Your Account แล้วก็สมัคร........ ถ้าไม่ใช่จุดประสงค์ที่ต้องการขอก็ขออภัยด้วย

dho

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 12:19:30 »
ใช่เลยขอบคุณมากครับ..แอร์เรื่องแอร์เน๊ย..ผมผิดเอง..หลงทางไปหน่อยโดยไม่ตั้งใจ.

pisit5924

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 12:21:47 »
สมัครยังงัยหล่ะทีนี้..ช่วยส่งเสริมหน่อยครับ..
เล่นเอา งง เช่นกันครับ เอาใหม่ เข้าไปที่เวป Steward Mac ก่อน จากนั้นเข้าไปคลิ๊กที่ Sign in หากเราเป็นสมาชิกอยู่แล้วก็ป้อน User name และ ระหัสผ่าเข้าไปได้เลย แต่ในกรณีที่เราจะเป็นลูกค้าใหม่  มองลงมาจะเห็นข้อความว่า Create a NEW account here นั่นแหล่ะครับ เราก็ป้อนรายละเอียลงไปตามหัวข้อมี่เค้าระบุเลย .. ลองดูครับ น่าจะโอเค.. :)
.. หากสมัครผ่านแล้ว โปรดจำ user name ของเรา และระหัสผ่านของเราไว้ให้ดีนะครับ เพื่อใช้ในการเข้าไปใช้บริการครั้งต่อไป ซึ่งต่อไป เวลาเราจะสั่งซื้อของต้องเข้าเวปด้วยวิธีนี้ เพื่อที่เราจะได้สมารถเข้าไปยัง หน้าใบสั่งซื้อของ ( Order) ได้นะครับ ..