Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการต่อ effect ร้องกับ loop RC30 ครับ  (อ่าน 972 ครั้ง)

masterdeer

• member
  • Veelah[V1-DCE] Takamine[GN93CE]
สวัสดีครับ

รบกวนน้าๆ เรื่องการต่อ effect ร้อง Harmony G-XT กับ Boss RC-30 ว่ามันต่อยังไงครับ

คือตอนนี้ผมมี GXT อยู่แล้ว ใช้ต่อกับแอมป์ Cube Street EX
โดยปกติผมก็ต่อ output จาก 2->A ตามภาพ

ทีนี้ ผมอยากจะลองหา loop มาเล่น เลยมองตัว RC30 ไว้
ตอนนี้ยังไม่มีนะครับ เลยอยากจะถามก่อนว่ามันต่อกันได้มั้ย ถ้าได้ก็จะหาซื้อ

โจทย์คือ อยากได้เสียงเอฟเฟคร้องจาก GXT อยู่ และอยากอัด loop ได้ทั้งเสียงกีต้าร์และเสียงร้องที่ติดเอฟเฟคด้วย
มันต้องต่อยังไง ช่องไหนไปไหนก่อนหลังครับ >,,<

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ