Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แทปเพลงพระราชนิพนธ์สายฝน  (อ่าน 9074 ครั้ง)

chinana

• member
แทปเพลงพระราชนิพนธ์สายฝน
« เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 20:22:18 »
หัดเล่นคลาสสิคมาสักระยะแล้วอยากฝึกเล่นเพลง สายฝนของในหลวงบ้าง.  แต่หาแทปไม่ได้เลยครับ
น้าท่านใดมีแทปเพลงนี้ ขอความกรุณาช่วยลงให้หน่อยครับ ผมว่าน่าจะมีประโยชน์กับคนที่ฝึกเล่น
เช่นเดียวกับผมและคนอื่นที่เริ่มเล่นกีต้าร์คลาสสิค  มีความหวังว่าถ้าเล่นกีต้าร์คลาสสิคคล่องแล้ว
ก็อยากเล่นเพลงพระราชนิพนธ์ให้ได้สักหนึ่งเพลง  คือเพลงสายฝนนี่แหละครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

tee_wichai

• member
Re: แทปเพลงพระราชนิพนธ์สายฝน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 23:24:17 »
เป็นโน๊ตได้มั้ยครับ

chinana

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 02:02:37 »
อ่านโน๊ตไม่เป็นครับ น้า tee_wichai.   ขอบคุณมากครับ

tata3

• member
    • ออแกน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 08:28:38 »
เข้ามาฟังด้วยครับ

chinana

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 02:13:20 »
http://chordtabs.in.th/webboard/viewtopic.php?t=1877

อันนี้ ไม่แน่ใจใช้ได้หรือเปล่านะครับ แต่สงสัยนิดนึงนะครับ ไม่ได้เรียนทางด้านคลาสาสิค แล้วเคยฝึก เทโมโร่ หรือเปล่าครับ
เปิดดูไม่ได้แล้วครับน้า tee_wichai น่าจะโดนลบไปแล้วครับ
ไม่เคยเรียนทางด้านคลาสสิคเลยครับ ส่วนเรื่องเทโมโร่ นี่ผมฝึกจาก youtube และก็ดูจากโพสต์ต่างๆ
ที่ท่านอื่นได้กรุณาลงไว้ครับ. ตอนนี้ผมก็ยังเล่นไม่ค่อยได้ครับแต่ผมฝึกจากเล่นช้าๆไปก่อนครับ ไม่รู้ว่าเป็นการฝึกที่ถูกรึปเล่าครับ.  ฝึกตอนแรกๆไปไม่ถูกเลยครับตอนนี้เริ่มที่จะเป็น เทโมโร่แล้วแต่ก็ยังช้านะครับ.  :)

ขอบคุณน้าtee_wichai มากครับ.             

tee_wichai

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 08:28:18 »
เอ ผมยังเปิดดูได้อยู่เลยครับ ครับ ผมก็ฝึกจากดุของ คุณชินกีต้า ทำไว้ฝึกตามที่คุณชินเค้าสอนนะครับ ก็ยังไม่ค่อยได้เหมือนกัน

chinana

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2015, 17:15:17 »
เอ ผมยังเปิดดูได้อยู่เลยครับ ครับ ผมก็ฝึกจากดุของ คุณชินกีต้า ทำไว้ฝึกตามที่คุณชินเค้าสอนนะครับ ก็ยังไม่ค่อยได้เหมือนกัน
คือผมดูจาก ไอแพดเปิดมาแล้วเป็นแบบว่างๆ ไม่มีแทปขึ้นเลยครับ.   
แต่ยังไงก็ขอบคุณ. คุณ tee_wichai มากเลยครับ

raethong

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2018, 21:53:46 »

ผมขอรบกวนขอโน๊ตได้มั้ยครับ กำลังพยายามหัดอยู่
[email protected]

Wirote_888

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 11:20:36 »
แอด line มาครับ เดะส่งให้ ไอดี 0857777795

Heater

• member