Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: การเล่นแท็ป  (อ่าน 931 ครั้ง)

flashstep

• member
การเล่นแท็ป
« เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 03:18:45 »
แท็ปมือซ้ายที่เป็นตัวเลขอ่ะคับ ที่บอกว่ากดสายนั้ันสายนี้แล้วดีด
มันไม่จำเป็นต้องจับเป็นคอร์ดใช่มั้ยครับ คือกดตามตัวเลขเลยสินะครับ ??

wawar

• บุคคลทั่วไป
Re: การเล่นแท็ป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 03:25:18 »
เลขคือช่อง เฟร็ดที่เท่าไหร่ครับ ของสายนั้น

เหมือนจะไม่จำเป็นต้อจับคอร์ดเป็น

แต่จริงๆ มันเป็นการจับครอ์ด แต่เล่นเฉพาะสายครับ

ผมลองอยู่ยังไม่ได้เลยครับ คิดว่ายังไงควรไล่คอร์ดให้เป็นหมดก่อนดีกว่าครับ จะได้ง่ายเวลาจับ ไม่งั้นเปลี่ยนไป มา นี่สับสนแน่นอน

กรุณา Login

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 05:36:30 »
ไม่จำเป็นต้องจับคอร์ด กดตามตัวเลขนั่นแหละครับ

แต่แนะนำให้พยายามจับเป็นรูปคอร์ด ลองแกะๆคลำๆหาดูจากเพลงนั่นแหละครับว่ามันอยู่ในรูปคอร์ดอะไร ทางเดินคอร์ดมีอะไรบ้าง ถ้าจับเป็นรูปคอร์ดมันจะเกิดความต่อเนื่องเวลาเราเล่นครับและช่วยให้เล่นได้ง่ายขึ้นด้วย

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 09:17:25 »
ตามที่น้า กรุณา Login ครับ เห็นว่าโน๊ตเป็นตัวๆ แต่การจับเป็นคอร์ดจะช่วยให้การเล่นต่อเนื่องได้ง่ายขึ้น นอกจากน้าจะมีวิธีการจับที่ถนัดของตัวเองก็ไม่ผิดแต่อย่างใดครับ

flashstep

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 18:43:35 »
ผมใช้นิ้วชี้กดอะ เลยกดได้แต่สายล่างๆ -*-