Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Crafter anniversary pk rose plus  (อ่าน 1349 ครั้ง)

sden1982

• member
Crafter anniversary pk rose plus
« เมื่อ: เมษายน 03, 2018, 09:46:24 »
มีพี่ๆท่านใดเคยลอง crafter รุ่น pk rose บ้างครับ สุ้มเสียงเป็นอย่างไรคอใหญ่ไหม เหมาะกับการเสียตังค์หรือเปล่าครับ

CDMSU

• member
  • หมากปิ่น
Re: Crafter anniversary pk rose plus
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2018, 10:56:53 »
ผมเคยมี CRAFTER SR ROSE PLUS แต่ขายออกไปแล้วเพราะได้ตัวMLXE-ROSEมาแทน เข้าเรื่องครับเจ้าตัวSR ROSE PLUS ที่ผมเคยมีอยู่สเปคทุกอย่างเหมือนกันกับตัว PK ROSE PLUS ต่างกันแค่การตกแต่งลวดลายรอบซาวด์โฮลกับอินเลย์ ซีรี่ย์นี้ไม้หน้ากับไม้หลังจะเป็นsolid งานประกอบสวยงามเรียบร้อยดีมาก เสียงพุ่งใสกังวาลหางเสียงยาว เด่นย่านเสียงกลางเหมาะกับการเล่นฟิงเกอร์มาก เสียงจากการตีคอร์ดก็ทำได้ดีแต่ต้องคุมน้ำหนักมือขวานิดหน่อยถ้าลงน้ำหนักมากเสียงค่อนไปทางแตกพร่า ภาคไฟฟ้าดีเยี่ยม คอเล็กเล่นง่ายครับซึ่งฟิงเกอร์บอร์ดจะแคบกว่าตัวMLXE-ROSEนิดหน่อยครับ  แอคชั่นที่มาจากโรงงานทำได้ค่อนข้างดีครับ ไม่ต้องทำอะไรมากผมเอาแผ่นรองใต้แซดเดิลออกก็เล่นง่ายสบายมือแล้วครับ โดยรวมผมว่าคุ้มค่ามากกับเงินที่จ่ายไปครับ แต่ติดตรงที่ปัจตุบันนี้ตัวแทนจำหน่ายไม่ได้นำเข้าตัว PK ROSE PLUS แล้ว ผมเคยตามหาอยู่พักใหญ่ๆมือ 2 ก็ไม่มีใครปล่อยออกมาเลย
ประชากรแห่งแสงดาว

CDMSU

• member
  • หมากปิ่น
Re: Crafter anniversary pk rose plus
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2018, 11:10:54 »
Crafter ซีรี่ย์ ROSE PLUS ที่ทางตัวแทนจำหน่ายนำเข้ามาขายในบ้านเรา เท่าที่ผมสอบถามดูตอนนี้มี 4 แบบคือ อินเลย์ลายมังกร , นกกระเรียน , นกฮัมมิ่งเบิร์ด , ใบเมเปิล ครับ
ประชากรแห่งแสงดาว

kittisak_tha

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2018, 12:59:28 »
ผมมี Crafter PK ROSE PLUS  อยู่เสียงเปล่าค่อนข้างดีมากครับ เสียงออกนุ่มละมุนดี เพราะเป็นไม้แท้หน้าหลังครับ งานทำออกมาได้ สวยงามแต่ออกแอมป์ค่อนข้างหอนครับปรับยังไงก็ไม่หาย ต้องปรับทุกย่านลงมาต่ำสุดเลยครับ จึงจะไม่หอนครับ