Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่า Yamaha-L6 สามารถใส่สายเบอร์ใหญ่สุดคือเบอร์อะไรครับ^^  (อ่าน 1796 ครั้ง)

feeling blue

• member
ไม่ทราบว่า Yamaha-L6 สามารถใส่สายเบอร์ใหญ่สุดคือเบอร์อะไรครับ ที่มันยังคงรักษาคอมันได้อยู่(คือกลัวคอมันโก่งน่ะครับ)  ขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะครับ^^

nantfa

• member
เอาเเบบ เซฟๆ นะครับ

ถ้า Top Solid ขึ้นไป ก็ 12 ได้เพราะการันตี ว่าไม้หน้าจะไม่ ปูดเพราะเเรงตึงสาย

ถ้าไม้หน้า ลามิเนต ลงมา ก็ 11  ก็พอเเล้ว

เเต่ถ้าเเบบไม่เซฟ  yamaha ไม้อัดทั้งตัวของผมใส่เบอร์ 12 ตลอดเลย
ส่วนนึงเชื่อในคุณภาพยี่ห้อนี้ว่ามันทนมือ ทนTeen สุดๆ เเล้ว  ;D
ช่างก่อร่าง สร้างรัก

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member

ถ้า Top Solid ขึ้นไป ก็ 12 ได้เพราะการันตี ว่าไม้หน้าจะไม่ ปูดเพราะเเรงตึงสาย

ถ้าไม้หน้า ลามิเนต ลงมา ก็ 11  ก็พอเเล้ว

เเต่ถ้าเเบบไม่เซฟ  yamaha ไม้อัดทั้งตัวของผมใส่เบอร์ 12 ตลอดเลย
ส่วนนึงเชื่อในคุณภาพยี่ห้อนี้ว่ามันทนมือ ทนTeen สุดๆ เเล้ว  ;D

ขอร่วมโวต เบอร์ 12 ด้วยคนนะ ตามที่เคยมี Yamaha มาหลายตัว(ขายหมดแล้ว)
รักเธอนะ....กีต้าร์

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage

ถ้าไม้หน้า ลามิเนต ลงมา ก็ 11  ก็พอเเล้ว

เเต่ถ้าเเบบไม่เซฟ  yamaha ไม้อัดทั้งตัวของผมใส่เบอร์ 12 ตลอดเลย
ส่วนนึงเชื่อในคุณภาพยี่ห้อนี้ว่ามันทนมือ ทนTeen สุดๆ เเล้ว  ;D

ขอร่วมโวต เบอร์ 12 ด้วยคนนะ ตามที่เคยมี Yamaha มาหลายตัว(ขายหมดแล้ว)

มาโหวตด้วยเคยมี yamaha อยู่เหมือนกัน แนะนำใส่ exp16 d'adario เบอร์ 12 เลยครับ เสียงดีโคตรๆ

feeling blue

• member

มาโหวตด้วยเคยมี yamaha อยู่เหมือนกัน แนะนำใส่ exp16 d'adario เบอร์ 12 เลยครับ เสียงดีโคตรๆ
ว๊าวว ขอบคุณน้าๆทุกๆท่านนะครับที่ช่วยแนะนำผม^^