Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง Yamaha FS720S กับ Veelah V1-OM อันไหนดีกว่าครับ(เสียง/รูปลักษณ์/คุ้มค่า)  (อ่าน 1448 ครั้ง)

โจ้

• member

คือเห็นว่าเป็นกีตาร์ทรง OM และเป็น top solid ทั้งคู่  นอกจากนั้น ยังเห็นคนชมทั้ง 2 ตัวว่าใช้ได้ แต่ก็อยากได้
ความเห็นเพิ่มเติมน่ะครับ ทั้งในแง่ของคุณภาพเสียง รูปลักษณ์ และความคุ้มค่าของเงินที่จ่าย( ราคา Veelah น่าจะถูกกว่า แต่ไม่รู้
ว่าคุ้มค่ากว่าหรือไม่ )

รบกวนทุกท่านช่วยให้คำแนะนำด้วยนะครับ ขอบพระคุณมากครับ

oocl

• member
yamaha เหนือกว่าเล็กน้อย ครับ ในแง่ความคุ้มค่านั้น ผมคิดว่าทั้งคู่ก้อจัดว่า เป็นแบรนด์ทีี่ตลาดรู้จักกันดี ขายออกไม่ยากเมื่อต้องการเปลี่ยนรุ่น คุณภาพโอเคเลย

mai_911

• member
เอาจริงๆผมว่า Veelah เสียงดีกว่าครับ
Yamaha ค่อยข้างทึบมาก

จะเหนือกว่าตรงหน้าตากับชื่อยี่ห้อนิดหน่อย 555