Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์โปร่งเสียงจี่/ซ่าที่บริเวณบริดแก้ไขยังไงครับ  (อ่าน 875 ครั้ง)

Nattawut-h

• member
พอดีผมเพิ่งเปลี่ยนสายกีต้าร์ไป จากเบอร์12->11
ช่วงแรกที่เปลี่ยนดีดเสียงปกติดี
พอมาเล่นอีกที3-4วันให้หลังมันมีเสียงจี่บริเวณบริดอ่ะครับ เป็นแค่บางสาย

ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร ลองถอดpinแล้วลองใส่ตั้งสายใหม่ก็เป็นครับ
ไม่แน่ใจว่าเป็นที่บริดหรือเปล่า เห็นว่ามีร้องจากรอบกดของสาย
รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยครับ หรือมีร้านที่พอเซ็ทอัพได้ที่ไหนบ้างครับ อยู่เมืองชลบุรี
ขอบคุณครับ