Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Laney LA30C เสียง Hum กระแทกหน้าดอกลำโพง  (อ่าน 1120 ครั้ง)

khoondone

• member
Laney LA30C เสียง Hum กระแทกหน้าดอกลำโพง
« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 17:08:13 »
ถามน้าๆ ครับ

Laney LA30C เสียง Hum กระแทกหน้าดอกลำโพง ตอนเปิด-ปิดเครือง เสียงดังชัดเจนพอสมควรครับ
(ซื้อมาเมือวันที่ 25-07-2011 มือหนึ่ง แต่ตัวนี้ตั้วโชว์ที่ร้านเกิน 1 ปี)

อาการแบบนี้ ปกติไหมครับ
และถ้าผิดปกติ ต้องแก้ไขยังไงครับ

ขอบคุณครับ
ขุนดัน
ระยอง

mkapuh

• member
Re: Laney LA30C เสียง Hum กระแทกหน้าดอกลำโพง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 17:38:40 »

ตอนปิด กับเปิด  เท่านั้นหรอครับ  เปิดมาสักพักไม่มีรบกวนใช่ไหมครับ

ง่ายๆครับ กลับไปที่ร้านลองเปิดรุ่นนี้  ตัวอื่นดู   

khoondone

• member
Re: Laney LA30C เสียง Hum กระแทกหน้าดอกลำโพง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 17:53:59 »
ร้านไม่มีแล้วครับตัวสุดท้าย

อาการเกิด เฉพาะตอนเปิด-ปิดเท่านั้นครับ
และ AMP ตัวนี้ครั้งแรกผม burn ไปได้ประมาณ 5 ชม ก่อนปิดเครื่องมี noise ให้สังเกตได้ ผมสันนิฐาน ว่าน่าจะมาจากความร้อน
วันนี้ burn ต่อ noise หาย แต่ เสียง Hum กระแทกหน้าดอกลำโพง ตอนเปิด-ปิดเครือง ยังคงอยู่

เวลาในการใช้เครื่องควรอยู่ที่กี่ชั่วโมงครับที่จะไม่ให้เกิด noise