Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: * ตามหา * เปียโซ่ อยุ่ในกีต้าร์ Crafter น้าท่านใด มีที่ซื้อ ช่วยหน่อยคับ T T  (อ่าน 1469 ครั้ง)

tc-classic

• member
ลองหามาพัก1แล้ว หาซื้อไม่ได้เลย น้าๆท่านใดพอจะมีที่หาซื้อมั้งคับ

Ods16339

• member
ตัวแทนจำหน่ายไม่มีขายหรือครับ
ถ้าหาไม่มี  ลองดูในlazada  แต่เป็นpiezoของจีน 
ลองสั่งมาใส่แก้ขัดดูก่อนครับ

TOM1869

• member
ลองติดต่อ mc ดูครับ  ผมมีแต่แบบแท่ง

อันนี้ ของ fishman

http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=63744.0
Line id: 081-8718003

tc-classic

• member
ท้าวความก่อนนะคับ ก่อนหน้านี้ปะมาณ1เดือน ผมจะสั่ง เปียโซ่ตัวนี้ จาก Music Collection อยู่คับ แต่เมื่ออาทิตที่ผ่านมา ทางร้านมีแต่เปียโซ่ตัวใหม่ มาจำหน่าย...แทน
....

...
ซื่งแนวเสียง ต่างจากเปียโซ่ตัวเดิม ค่อนค่างมาก จากการลองเสียงผมใช่อยุ่ ชุดพี่แอมของคราฟเตอร์ชุดเดิม Lr.Baggs LR-T DX กับกีต้า คราฟเตอร์ GAE 18n ตัวเดิมของผม ... โดยการทดสอบเสียง ลองเปรี่ยนกับเปียโซ่ตัวเดิม ที่เคยสั่งก่อนหน้านี้ กับตัวไหม่ลองบันทึกเลียงเปรียบเทียบดู เสียงของตัวใหม่ จะบางกว่า ตั้วเก่ามาก เสียงไม่อิ่มเหมือนตัวเก่า เลยไม่ถูกใจเอามากพอสมควรครั้นจะหาตัวเก่าทางร้านก้อไม่มีจำหน่ายแร้ว รู้อะไรไม่เท่า รู้งี้+++ซื้อไว้สัก10อัน ดีกว่า5555....
....
....จะหาที่ไหนดีน้ออออออ....ผมเป็นคนชอบทดลองคับ ชอบเอาปรีแอมร์ดีๆมาใส่กีต้าร์ถูกๆ ส่วนตัวใช้กีต้าร์คราฟเตอร์อยุ่อะคับ แต่อยากรู้ไง ว่าถ้าเอาชุดปรีแอมชุดเด่วกับที่อยู่ในกีต้าร์คราฟเตอร์ ยกมาใส้กีต้าตัวละไม่ 4-5 พัน มันจะแตกต่างหรือเปรียนไปแค่ไหน จากการลองแร้วเสียงออกมาในภาคไฟฟ้านี่ดีเลยนะคับ ผมจึงแนะนำกับเพิ่ลๆพี่ที่เล่นดนตรีด้วยกัน ซึ้งทำไปประมาณ3ตัว สั่งของจาก Music Collection ทั้งหมด แต่เจ็บใจตอนนี้สุด ตัวเองอยากด้วยกีต้า ไซร์36นิ้ว แร้วจะติดชุดปรีแอมตัวเดิม เปียโซ่ตัวเดิม ที่โปรดปราน ของดันไม่มีขาย T T

tc-classic

• member

mcky

• member
เป็นคนที่มีความละเอียดพิถีพิถันมากครับ ถึงขนาดอัดเสียงเทียบ
ผมมีคราฟเตอร์รุ่นเล็กๆเหมือนกัน สั่ง fishman มาใส่ ใช้แล้วก็มีปัญหาอะไหล่พวกพลาสติกตัวล๊อคถ่านหลุดหัก กับจุกจิกพวกสายไฟไม่แน่น กำลังหามาใหม่ทั้งชุดเหมือนกันครับ

mai_911

• member
อันนี้เลยครับ Piezo แบบของเดิม LR Baggs Element มีเกรดเดียวครับ

http://www.acousticshops.com/store/product/view/L.R._Baggs_Element_Pickup_for_replacement-27113093-th.html

กฤษณ์

• member
ระบบของ Crafter ใช้ LR Baggs Element OEM ที่ผลิตในจีน (ราคาต่างจากของ US หลายเท่า) แต่ตัวใหม่ในรูปที่สองมันไม่ใช่ LR Baggs มันคือ Fishman Sonicore OEM แน่นอน

สองรุ่นนี้ราคาต่างกันเยอะครับ LR Baggs OEM ตัวละ $5 Fishman OEM ตัวละ $3 หาซื้อใด้ในอาลี

ถ้าต้องการใช้ตัวเดียวผมมีเหลืออยู่หนึ่งตัว (อยู่ในชุด LR Baggs Anthem OEM ที่สั่งมาแล้วปรีแอมป์เสียจากโรงงานเลยเสียเงินฟรี) ขาย 200 บาทพร้อมส่ง EMS ครับ

LINE: krispood

Ods16339

• member
ระบบของ Crafter ใช้ LR Baggs Element OEM ที่ผลิตในจีน (ราคาต่างจากของ US หลายเท่า) แต่ตัวใหม่ในรูปที่สองมันไม่ใช่ LR Baggs มันคือ Fishman Sonicore OEM แน่นอน

สองรุ่นนี้ราคาต่างกันเยอะครับ LR Baggs OEM ตัวละ $5 Fishman OEM ตัวละ $3 หาซื้อใด้ในอาลี

ถ้าต้องการใช้ตัวเดียวผมมีเหลืออยู่หนึ่งตัว (อยู่ในชุด LR Baggs Anthem OEM ที่สั่งมาแล้วปรีแอมป์เสียจากโรงงานเลยเสียเงินฟรี) ขาย 200 บาทพร้อมส่ง EMS ครับ

LINE: krispood

รบกวนถามพี่กฤษณ์ครับ.  L.r.baggs  usaกับตัวoemจีน. คุณภาพต่างกันมากมั้ยครับ

กฤษณ์

• member
OEM ของจีนนี่เรื่องเสียงไม่ต่างกับของแท้เท่าไหร่ ถ้าเอามาเทียบกันก็แทบฟังไม่ออกว่าตัวไหนของจีนตัวไหนของฝรั่ง

ที่ต่างกันแบบสุดกู่คือเรื่องคุณภาพครับเพราะของที่เขาขายไม่มี QC เลย บางโรงงานมีเสียเกือบครึ่งต่อครึ่ง (ส่วนมากจะเสียที่ปรีแอมป์) ถ้าซื้อมาแล้วใช้ไม่ใด้ก็เสียเงินฟรีครับ

Ods16339

• member
OEM ของจีนนี่เรื่องเสียงไม่ต่างกับของแท้เท่าไหร่ ถ้าเอามาเทียบกันก็แทบฟังไม่ออกว่าตัวไหนของจีนตัวไหนของฝรั่ง

ที่ต่างกันแบบสุดกู่คือเรื่องคุณภาพครับเพราะของที่เขาขายไม่มี QC เลย บางโรงงานมีเสียเกือบครึ่งต่อครึ่ง (ส่วนมากจะเสียที่ปรีแอมป์) ถ้าซื้อมาแล้วใช้ไม่ใด้ก็เสียเงินฟรีครับ

ขอบคุณครับ