Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องเปลี่ยน head turner  (อ่าน 1598 ครั้ง)

nuchinge

• member
รบกวนถามเรื่องเปลี่ยน head turner
« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2017, 19:10:46 »
อยากจะเปลี่ยน head turner มันร้าวครับ แต่หาดูแล้ว มีแต่รูตรง แต่สกรูไม่ตรง หรือปกติเราไม่มีทางหาได้ตรงทั้งสองอย่าง เอารูตรงไว้ก่อน สกรูเจาะใหม่เลยหรือปล่าวครับ

samaklen

• member
Re: รบกวนถามเรื่องเปลี่ยน head turner
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2017, 11:38:01 »
รูน๊อต เจาะใหม่ครับ
เอาพุตตี้สีไม้ อุดรูเก่าให้เรียบร้อยก่อนครับ
มองยี่ห้อใหม่อะไร รุ่นไหนไว้ล่ะครับ

nuchinge

• member
Re: รบกวนถามเรื่องเปลี่ยน head turner
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 11:42:26 »
ดูของ Gotoh ไว้ครับ หลายรุ่น เน้นเป็น Eboy สีดำ ราคา 2500-4000 ใส่กะ Yamaha GD-10 ไม่รู้ว่า Yamaha ใช้ของใครครับ ไม่อยากเจาะรูใหม่ ไปถามโรงกลึง เค้ามีเศษพยุง พอทำได้ ราคาหลักพันกลางๆ เลยคิดว่าขยับขึ้นเปลี่ยนใหม่เลยดีกว่า แต่ติดที่ต้องเจาะสกลูใหม่ แต่รูลูกบิดพอดี น้าๆว่าเอายังไงดีครับของเก่าก็ยังดีอยู่แต่ลูกบิดร้าวครับ

samaklen

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2017, 09:37:49 »
ลองถอดของยามาฮ่าออก แล้วไปทาบกับของ gotoh ก็ได้ ในกรณีไม่อยากถอด
ก็ดูสเปคของ gotoh รุ่นที่อยากได้ จะมีแผนผังให้ว่า รูน้อตอยู่ระยะที่เท่าไร แล้วลองวัดกับของยามาฮ่าก็ได้ครับ
เรื่องเจาะรู อุดรู ไม่น่าซีเรียสมาก เพราะยังไงแผงลูกบิดก็บังไว้ อุดให้เรียบร้อยอย่างที่ว่าครับ
ก่อนจะเจาะรูน้อต ใช้สว่านไฟฟ้าเจาะนำรูเล็ก ๆ ก่อน ไม้จะได้ไม่แตกครับ