Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามน้าๆ มีช่างท่านไหนรับทำnut บ้างครับ  (อ่าน 1080 ครั้ง)

bugsider

• member
รบกวนน้าๆ สอบถามหาช่างรับทำnut บ้างครับ พอดีได้กีต้ามา
เจ้าของเค้าเปลี่ยนnut แต่ของเดิมยังมีอยุ่ ซึ่งความกว้างของแต่ละช่องทันต่างกันอ่าครับ
ส่วนของเก่ามันเหมือนหยอดกาวมา สูงต่ำไม่บาลาน เลยอยากทำใหม่

น้าท่านไหนมีประสบการสั่งทำรบกวนแนะนำด้วยนะครับ

mooaun

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวนสอบถามน้าๆ มีช่างท่านไหนรับทำnut บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 07, 2017, 12:33:25 »
อยากทราบข้อมูลเหมือนกันค่ะ คาสิโนออนไลน์ 

khoondone

• member
Re: รบกวนสอบถามน้าๆ มีช่างท่านไหนรับทำnut บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 10, 2017, 02:16:01 »
ลงมือทำเองเลยครับ หรือไม่ก็ลอง หาขนาด nut ใน ebay ดู มันจะมี รายละเอียดให้ ว่าตรงกับเราต้องการไหม ถ้าไม่ ก็สั่งแบบ Blank มาขึ้นรูปเอา และก็สั่ง Nut sander มาขึ้นร่องสาย
ไม่ทราบว่าใช้ Nut ขนาดเท่าไรครับ

กฤษณ์

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2017, 13:40:14 »
ช่างกีตาร์ทุกคนทำนัตใด้ครับ สะดวกแถวไหนไปแถวนั้น