Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีน้าๆท่านไหนเคยผ่านการประกวดเวทีโค้กมิวสิคอวอร์ดบ้างไหมครับ  (อ่าน 2497 ครั้ง)

pong

• member
ในสมัยผม เรียนมหาลัยปี1 ตอนปี35
ซึ่งในยุคนั้น ทั้งก่อนหน้าและหลัง + - ไป 5-6ปีนี่
เวทีประกวดนี้ดังมากๆของเหล่ามือสมัครเล่น
จากนั้นการประกวดดนตรี ไทยแลนโค้กมิวสิคอวอร์ด ก็หายไปนานนับ10ปี
แล้วดูเหมือน เวทีนี้ได้กลับมาอีกครั้ง
น้าๆท่านไหนเคยเข้าร่วมเวทีนี้บ้างครับผม ^.^

nhoy

• member
เรียนน้า pong
ผมเคยแต่ประกวดของชมรมโฟล์คซองแห่งประเทศไทย กับของสยามกลการ สมัยเดียวกับอัสนี-วสันต์ เมื่อประมาณสามสิบกว่าปีที่แล้วมาครับ
ปัจจุบันผมอายุหกสิบ ประกวดไม่ไหวแล้วครับสำหรับเวทีดังๆ ที่น้า pong กล่าวมา

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
ผมเกือบจะได้ขึ้นครับ เพื่อนมันยุน่าดูเลย แต่ผมไม่อยากประกวดกลัวจะบ้าซ้อมจนไม่เป็นอันเรียนน่ะครับ 555 แต่มีวงเพื่อนประกวดอยู่เหมือนกัน ม. ผม มีที่ดัง ๆ ก็ พี่ โจ้ วงพอส และวงนักเดินทาง ได้ชนะระดับประเทศด้วย จำได้ดูวงเค้าเล่นเพลง a horse with no name โคตรเพราะเลยครับ ทั้งเสียงกีตาร์ ทั้งเสียงร้องเสียงประสาน ส่วนพี่โจ้วงพอส คงไม่ต้องบรรยายอะไรมากนะครับ

ยุดนั้นโค๊กมิวสิคอวอร์ดผมว่าเจ๋งสุด ๆ เลย สร้างศิลปินดัง ๆ มาหลายคนเลยครับ ^^

winnie

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าหลายปีที่ผ่านมา การประกวดแนวนักดนตรีจริงจังมันหายไป หรือมีก็ไม่ค่อยจะมีคนรู้เท่าไร เพราะหลังๆ การประกวดกลับกลายเป็นการขายเรื่องของ reality ไปซะแล้ว...

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
อย่าเรียกว่าเคยผ่านเลยครับ เรียกว่า เคยตกรอบ จะเหมาะกับวงผมมากกว่า 555+
:)

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
ผมนี่ เข้าประกวด "ยาดอง มิวสิก" ตลอดครับ
รักเธอนะ....กีต้าร์

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

เกิดไม่ทัน ครับ

Finger Picking Style

kook_gai

• member
ผมเกือบจะได้ขึ้นครับ เพื่อนมันยุน่าดูเลย แต่ผมไม่อยากประกวดกลัวจะบ้าซ้อมจนไม่เป็นอันเรียนน่ะครับ 555 แต่มีวงเพื่อนประกวดอยู่เหมือนกัน ม. ผม มีที่ดัง ๆ ก็ พี่ โจ้ วงพอส และวงนักเดินทาง ได้ชนะระดับประเทศด้วย จำได้ดูวงเค้าเล่นเพลง a horse with no name โคตรเพราะเลยครับ ทั้งเสียงกีตาร์ ทั้งเสียงร้องเสียงประสาน ส่วนพี่โจ้วงพอส คงไม่ต้องบรรยายอะไรมากนะครับ

ยุดนั้นโค๊กมิวสิคอวอร์ดผมว่าเจ๋งสุด ๆ เลย สร้างศิลปินดัง ๆ มาหลายคนเลยครับ ^^

น้าสนทยา เรียนสจพ. หรือครับ ผมเคยเข้าประกวดเหมือนกันที่สจพ. นานแล้ว ตกรอบเหมือนเดิม  ;D

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover

น้าสนทยา เรียนสจพ. หรือครับ ผมเคยเข้าประกวดเหมือนกันที่สจพ. นานแล้ว ตกรอบเหมือนเดิม  ;D

ช่ายครับ เมื่อนานมาแล้ว นะครับ 555

kook_gai

• member

น้าสนทยา เรียนสจพ. หรือครับ ผมเคยเข้าประกวดเหมือนกันที่สจพ. นานแล้ว ตกรอบเหมือนเดิม  ;D

ช่ายครับ เมื่อนานมาแล้ว นะครับ 555

ผมเรียน IE ปวส. ค่ำ ตึก วทอ. ครับ เดี๋ยวนี้ไม่มีแล้ว

guitarpom

• member
อีกโครงการดีๆที่หายไป ของ100 pipers  contest  เสียดายตอนนั้นยังไม่ได้เข้ามาเล่นผับใหญ่ๆเหมือนทุกวันนี้ไม่งั้นก็คงสนุกแน่

TOM1869

• member
เคยผ่านแต่  อิสานมิตติ้ง มิวสิคอวอร์ด ครับ
Line id: 081-8718003

winnie

• บุคคลทั่วไป
เดี๋ยวนี้การเฟ้นหาศิลปิน คงไปหากันใน youtube หมดแล้วครับ อิอิ

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
เคยแต่เดินผ่านหน้าเวทีน่ะครับ.......ตอนนั้นน้าหงา คาราวาน มาเป็นกรรมการด้วย........เมื่อปี 33