Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Martin Dreadnought Junior กับ Taylor GS mini ตัวไหนน่าสนใจกว่ากันครับ  (อ่าน 11122 ครั้ง)

guitar_import

• member
Re: Martin Dreadnought Junior กับ Taylor GS mini ตัวไหนน่าสนใจกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2016, 16:11:28 »

น้า Guitar_Import ครับ ผมไปดูในเว็บ Guild Guitar ราคาตั้งไว้ที่ 505 US$ นะ ไม่ใช่ 399 US$

$505นั่นมันราคาMSRPหรือเปล่าครับ? ถ้าลองGoogleดูราคาที่เค้าขายกันจริง ผมเห็นแต่$399 free shippingกันทั้งนั้น แต่ถ้าเดินเข้าไปซื้อในร้านก็คงต้องบวกภาษีมูลค่าเพิ่มเข้าไปในอัตราที่แล้วแต่รัฐจะกำหนด ทั้งนี้เมื่อเทียบกับMartin DJหรือTaylor GS miniก็ยังถูกกว่าอยู่ดีครับ (ของใหม่นะ)